ช่วยด้วยครับ เรื่องเกียร์คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kookgoo, 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kookgoo

kookgoo New Member Member

19
    2
    0
    คือผมพึ่งจะได้น้องซันนี่มาอะคับแล้วทีนี้จะจอดรถขวางชาวบ้านเค้าอะคับ แต่ใส่เกียร์ N แล้วดึงกุญแจไม่ออกอะคับ ต้องทำไงอะคับ วานพี่ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบพระคุณครับ:)

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองเลื่อนไป P ดูครับอาจจะออกเหมือนรุ่นอื่น

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    รถรุ่นใหม่ๆจะมีระบบต่างๆเพื่อความปลอดภัยมากมาย

ถ้าจะจอดเกียร์ว่างก็เข้าPดับเครื่อง แล้วค่อยปลดล๊อคมาที่Nนะคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:39:52 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:39:10 ----------

รถรุ่นใหม่ๆจะมีระบบต่างๆเพื่อความปลอดภัยมากมาย

ถ้าจะจอดเกียร์ว่างก็เข้าPดับเครื่อง แล้วค่อยปลดล๊อคมาที่Nนะคับ

4. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อัพๆๆๆๆตามนั้น

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าที่เกียร์มีรูเสียบกุญแจปลดล๊อคเกียร์ก้อ

ดับเครื่องเส็ดชักกุญแจมาเสียบช่องเสียบใกล้ๆๆเกียร์แล้วก้อเลื่อนเกียร์มาอยูที่N อ่ะคับ

ไม่รู้อธิบายถูกป่าวนะ

6. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ตื่นเช้าจังเลยนะเพ่ ไปเปิดร้านได้แร้ววว

อิอิ ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ
    :D:D:D

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ใส่เกียร์ที่ตำแหน่ง N ข้างเกียร์น่าจะมีปุ่มเพื่อดึงกุญแจออกได้นะครับลองดู

8. kookgoo

kookgoo New Member Member

19
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ.....ตอนนี้ผมสามารถจอดรถที่เกียร์ตำแหน่ง N ได้แล้ว โดยการดับเครื่องที่ P
    แล้วดึงกุญแจออก จากนั้นเอากุญแจมาจิ้มตรงปุ่มสีแดง( ปุ่ม shift ) แล้วเหยียบเบรกแล้วดึงคันเกียร์ มาที่
    N เป็นอันเรียบร้อยครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้