ชาว Hilux club ครับ ช่วยแนะนำ โช๊คอัพหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย khunlamai, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    Step ต่อไป ช่วงล่างกะโช๊ค เตรียมกินมาม่าต่ออีกซักหลายๆเดือนแน่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2009
  2. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ผมคงแนะนำอะไรได้ไม่มากครับ
    ตัวเองยังมั่วๆอยู่เลย

เอาถูกๆ แบบที่ผม ซื้อมาลองดูดีกว่า
    ใช้ TOKICO กระบอกใหญ่สีฟ้า
    คู่หน้า ประมาณ ไม่เกิน พัน
    หลังอีกพันนิดๆ ดีกว่าของเดิมติดรถแน่
    (ราคาที่ว่าไว้เป็นราคา MTX นะครับ)

ส่วนอู่ ซื้อของมาจากร้านอะไหล่
    สะดวกที่ไหน ก้ ทิ้มหัวรถเข้าไปเถอะครับ
    เปลี่ยน 4 ตัว ไม่เกิน 200 บาท หรอกครับ

3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ของผมใช้ Rencho RS8000 คับ ปรับ5ระดับ

ใช้ดี คับ เอาของตัว โฟว์วีล มาใช้ แปลงนิสหน่อยคับ แต่ หนึบดีคับ

4. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    อย่างนี้ต้อง ปรึกษาคุณแมนคับ ...........มีแสนหมดแสน ครับ(ล้อเล่น) 55555+
    ของผมใช้ KYB กระบอกเงินอ่ะคับ คู่ละ 1500+- คับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แนะนำให้เอาของเดิมไปอัดน้ำมันใหม่ก้อได้คับ
    ประหยัดงบดี

6. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ถูกครับ....ประหยัด.....ผมก็ทําแบบนี้อยู่ ตังค์มีน้อย ค่อย ๆ ทําไป อิอิ

7. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ผมยังไม่ได้ทำเลย

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ตามนั้น....

ตอนนี้ใช้ ค้ายาบ้ากระบอกเงินอยู่รู้สึกว่าไม่ค่อยทน....จะเอาของเดิมไปอัดน้ำมันอยู่เหมือนกัน

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    สนับสนุน อุตสาหกรรม คนไทย

OTOP ... :D

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ตามนี้ก็โอเคนะครับ รถในคลับเรามีคนใช้หลายคัน

อันนี้ก็ดี Rencho RS8000 ถ้าเป็น RS9000 ด้วยยิ่งดี
    เพราะเห็นรถแดร็กเขาใช้กัน

อันนี้ดีตอนแรกเลยครับ พอใช้ไปพัก1อาจจะเริ่มนิ่มขึ้นยวบยาบมากขึ้น

ประมาณนี้ ถ้าจะเบิก คายาบ้ากระบอกทองในไทยตอนนี้
    อย่าเลยนะครับ เพราะรู้สึกว่าจะไม่ค่อยทนเช่นกัน

อันนี้ก็ดีนะครับแล้วแต่ร้านๆ ไหนอัดแล้วใช้ได้นานก็คุ้ม
    แต่ร้านไหนอัดแล้วอยู่ได้3-4เดือนก็แย่หน่อย

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    โช้คที่ เขาใช้ๆกันนะครับ

1. โช้คเดิม ตัดแกนอัดน้ำมัน
    ข้อดี งบประหยัด คุณภาพใช้ได้เลย
    ข้อเสีย อาจจะใช้งานได้ไม่เกิน 6 เดือน ก็ต้องอัดใหม่

2. โช้ค โทคิโก้ กระบอกฟ้า
    ข้อดี กระบอกใหญ่ กว่าโช้คเดิมแกนใหญ่มากกว่าเดิม
    ราคาซื้อพอๆกับไปอัดโช้ค
    ข้อสีย ยังไม่พบ

3. โช้ค คายาบ้า กระบอกเงินและทอง
    ข้อดี เป็นโช้คแก๊สกึ่งน้ำมัน ทำให้ความรู้สึก
    ในการใส่ตอนแรก ดีมาก
    กระบอกทอง จะดีมากกว่ากระบอกเงินในการซับแรงกระแทก
    ข้อเสีย ใส่ไปตอนแรกจะดีมากมายแบบรู้สึกได้
    แต่พอซักพักก็จะนิ่มและยวบยาบเพิ่มขึ้น
    และกระบอกทองที่เบิกใหม่นะเวลานี้ ไม่รู้ว่าปรับปรุงคุณภาพ
    หรือยังเพราะเห็นหลายคู่แล้วที่ใส่เบิกใหม่แล้ว แตก

4. โช้ค โค่นี่กระบอกส้ม
    ข้อดี ซับแรงได้มากมาย สามารถปรับระดับความหนืดได้ 3 ระดับ
    ข้อเสีย มือ2หายากมือ1ราคาแพง

5. เร่นโช่ 8000-9000
    ข้อดี ซับแรงได้มากเมหือนโคนี่ และปรับระดับความหนือได้ 5ระดับ
    ส่วนมากรถแดร็กเขาใส่กัน
    ข้อเสีย คู่หน้าถ้าเอามาใส่กับรถเตี้ย มือ2 หายาก ต้องเบิกใหม่เท่านั้น
    เพราะส่วนมากกระบอกคู่หน้าจะยาว
    คู่หลัง ก็ต้องเบิกใหม่ถึงจะได้ตรงรุ่น เพราะส่วนมากมือ2 กระบอกยาวเช่นกัน ราคาเบิกใหม่พอๆกับโคนี่

6. โช้ค โทคิโก้ ( อิมพลู) เชียงกง
    ข้อดี ปรับระดับได้ เป็นโช้คแต่ง
    ข้อเสีย พึ่งเคยเห็นคู่เดียว วีโก้สเตปเทพใช้อยู่

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ของเดิมติดรถ ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย
    เข้าโค้ง 120 ยังไม่โครงครับ ส่วนใหญ่น่าจะยางกับลมยางครับ
    กับบูชยางกันโครง หลังลองดู

13. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    จัดไปครับ koni กระบอกส้ม ราคาเช็คมา 15500 หน้าหลังครบๆ เบิกศูนย์ หลานหลวง
    อยากได้ไม่มีเงินซื้อครับ จบข่าว

14. ตามกำลังเงินดีกว่าคับ แล้วค่อยขยับเอาทีหลังคับ
    ( koni ) เยี่ยม

15. ตามกำลังเงินดีกว่าคับ แล้วค่อยขยับเอาทีหลังคับ
    ( koni ) เยี่ยม

16. khunlamai

1,221
    15
    0
    ขุดกระทู้มาถามอีกทีครับ
    มีท่านใดรู้จักหรือใช้ยี่ห้อ ROBUST อยู่เปล่าครับ
    ข้อมูลตาม link ข้างล่างครับ

http://www.weekendhobby.com/sale/Question.asp?ID=124274

17. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตอนนี้ผมใช้โช้คเดิมอัดน้ำมันแล้ว ก็รู้สึกดีดีขึ้นกว่า คายาบ้าอยู่คับ รู้สึกอัดมาแรกๆ ก็ดีอยู่แต่ตอนนี้รู้สึกยวบๆ อีกแล้ว อาการคล้ายๆ คายาบ้ากระบอกเงินเลย มีปัญหาปรึกษาดังนี้คับ

1. ถ้าจะเอาไปอัดน้ำมันใหม่อีกรอบจะได้ไหมคับ
    2. หรือว่า ผมมีคายาบ้าน้ำมันกระบอกเงินอยู่แต่ยวบกว่าตัวที่อัดน้ำมันอยู่ จะเอาไปอัดน้ำมันเพิ่มดี
    3. โทคิโก้ จะทนไหม กลัวเป็นเหมือนคายาบ้าอีก แต่อีกปัญหาคือ ผมอยู่ ตจว. หาซื้อยากคับ ไม่แน่ใจว่าจะมีไหม
    4. กาเบรียล คับ ร้านแถวบ้านมันบอกว่าใช้ดี แต่ก่อนขายตัวละ 1500 แต่ตอนนี้จะขายตัวละ 850 (คู่หน้า) เป็นไงบ้าง...จริงหรือหลอกคับ

18. dvm

dvm New Member Member

31
    2
    0
    ตอนนี้ผมใช้ Gabrial Ultra กระบอกใหญ่สีขาว หน้า-หลัง 4ตัว เกือบ 8พัน

แพงไปไหมครับ แต่ใส่แล้วหนึบมาก กระด้างนิดๆไม่นิ่มครับ

19. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ของผมอัดน้ำมันร้านต้อมโช้คอัพ บางบอนครับ

ใช้มานานและ ยังหนึบอยู่ไม่ยวบเลย แนะนำครับร้านนี้

20. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    แล้วโช๊ค winner ดีมั้ยคับ อยากรู้ราคาคู่หน้าจัง มีงบอยู่น้อย

21. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตอนนี้กระแส แถวบ้านผม Winner มาแรงนะคับ
    รู้สึกว่าถ้าจำไม่ผิด หน้า - หลัง ไม่ถึง 6000 รึไงเนี่ยคับพี่อู

22. khunlamai

1,221
    15
    0
    ราคาน่าสนนะหมู Winner นี่

23. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ขอบคุณคับหมู เดี๋ยวเก็บตังได้ค่อยไปสอยคู่หน้า ตอนนี้เอาไปอัดน้ำมันก่อนดีก่า อิอิ งบน้อย

24. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    กระทู้ความรู้อีกแล้วคร๊าบบบ ชอบบบบบ

25. supervans

supervans New Member Member

22
    1
    0
    เคยใช้ Gabriel RedCarbonE ปรับ3ระดับ (4ต้น 6พันนิดๆ)
    คู่หน้าหนึบนุ่มดีมาก แต่ใช้ไป3เดือนรั่ว เคลมมาได้3เดือนรั่วอีก ประกัน 6 เดือนเลยหมดพอดี
    ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ kayaba กระบอกเงิน ไม่ค่อยหนึบครับ
    ส่วนคู่หลังรถผมไม่ได้บรรทุก ปรับนุ่มสุดแล้วก็ยังกระด้างอยู่ครับ

สรุปคู่หน้าถ้าไม่รั่วก้อแจ๋วเลย ส่วนคู่หลังผมว่าแข็งไปครับ

ตอนนี้ว่าจะลองเอาของเดิมไปอัดที่ต้อมโช้คอัพบางบอนเหมือนกัน เห็นเพื่อนบอกว่าทำดีครับพ้ม :)

26. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    มีใครใช้ TEIN บ้างครับ

อยากรู้ราคา สมรรถนะ เป็นไงบ้าง

27. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    1. ได้ครับ
    2. อันนี้ไม่แน่ใจครับ
    3. เอาเงินมาครับเด๋วซื้อให้ ไม่มีชาร์จ เรื่องทน ใช้ได้ครับ
    4. กาเบรียล ดีครับเคยใส่เมื่อก่อน หนึบมากเลยครับ เสียอย่างเดียวไม่ทนเท่าไหร่ครับ

28. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ขอบคุณคร้าบบบ.....สำหรับคำชี้แนะ :):sad::D

29. jahooy3008

jahooy3008 New Member Member

31
    3
    0
    ดีมากครับ ได้รับความรู้มากเลย ขอขอบคุณทุกท่านครับ

เอาที่ๆดีที่สุดนะ
    ดูกำลังเงินด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้