P11จานจ่ายมีน้ำมันซึมทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย aecool, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aecool

aecool New Member Member

10
    0
    0
    สอบถามที่ศูนย์ต้องเปลี่ยนทั้งลูก:eek: แต่เค้าบอกว่าถ้าม่ายอยากเปลี่ยนทั้งลูกก็ต้องเทียบโอริงเอาเอง และม่ายแน่ใจว่าเทียบกับรุ่นไหนได้บ้าง รบกวนผู้รู้แจ้งทีครับ ขอบคุณครับ:D

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ตรงนั้นน่าจะเป็นน้ำมันเครื่องน่ะที่รั่ว..(อ้ายเรื่องรั่วนี่ไม่อยากคุยเลย..ผมเก่ง..เพราะมีเพื่อน..รั่ว..รั่ว..เยอะ:D:D:D)ไม่ต้องตกใจไปพี่ท่าน..จิ๊บ..จิ๊บ..เปลี่ยนประเก็น..อัดกาว..เดี๋ยวก็หาย..สนนราคาไม่เกิน..500..หรอก..หาที่ทำไม่ได้ไปหาอู่เจ้าต้น R 10 ..เลย..

3. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    ผมใช้ R10 วันก่อนไปเทียบมาได้ของ Honda เครื่องคาร์บูครับ อันนี้ต้องลองถือโอริงไปทียบเองครับ

แนะนำใช้ของแท้นะครับ ไม่งั้นสองเดือนก็ไปอีก ส่วนมากไปตามร้านจะมีแบบธรรมดาให้น่ะครับ

ลองหาโอริงที่เนื้อยางทำจาก ไวตัน ครับทนความร้อนสูงมากๆที่โรงงานใช้กับน้ำมันร้อน 300 องศา

ยังใช้ได้เลยครับ พวกนี้น่าจะมีขายตามร้านที่ขายอะไหล่อุตสาหกรรมครับ ลองหาดูครับ

อย่าไปเปลี่ยนเลยครับ ไม่จำเป็นเลยทั้งลูกน่ะ

4. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    เปลี่ยนโอริงก็หายแล้วครับ รถผมก็เป็น แต่ตอนนี้ซ่อมมาแล้ว ตามนั้นไม่เกิน 500 บาท

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไปร้านอะไหล่บอกเขาว่าโอริงคอย SR

เปลี่ยนเสดหายเลย

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตามนั้นเลยคับ

โอริงตัวนึงไม่กี่ตังค์

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    อุ๊ยโย้ววววว...ใครเห็น..ไก่..ผมบ้าง..ใครเห็น..ไก่..ผมบ้าง
    ปล่อยไปตัวเบ้อเร่อ..เลย..:D:D:D
    พึ่งรู้อ้ายนั้นเค้าเรียก..โอริงค์..:confused::confused::confused:...:p:p:p

8. aecool

10
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับ กับคำแนะนำ ของพี่ๆทุกคนเลยนะครับ:eek:

9. aecool

10
    0
    0
    ถ้าทำเองคงไม่ยากใช่ไหมครับ คืออยากลองทำเองอะครับ:rolleyes:

10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ลองเลยครับ ยังไงก็รถเราเอง รื้อออกมาได้ ใส่กลับไม่ได้ ก็ขนไปให้ช่างใส่ให้ อิอิ :D

11. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เปลี่ยนโอริงก็หาย ของเทียมหลักสิบ ของแท้หลักร้อย

12. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ทำมาร์คตำแหน่งไว้ด้วยนะครับ เดี๋ยวขากลับมันจะไม่เข้าที่เดิมเอาอ่ะ

13. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ลองเลยครับลองเลย...จะได้รู้ว่ารถเรา...นอกจากขับสนุกแล้ว...ยังได้สนุกกับการซ่อมโน่นซ่อมนี่เล็ก ๆ น้อย ด้วยตัวเองอีก...แล้วจะรูว่ามันสนุกแค่ไหน...กับการที่ไม่ต้องง้อช่าง...(บางอย่างนะ..บางอย่างก็ยังอาศัยเค้าอยู่ดีแหละ)...อิอิอิ :D :D :D

14. DeFoResT

DeFoResT New Member Member

17
    0
    1
    :D:D แวะมาหาข้อมูลรั่วแหมือนกัน :D:D

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    คดีเก่ายังไม่ทันได้หมดอายุความ..รั่วได้เหรอออออ..:D:D:D

16. aecool

10
    0
    0
    ขอบคุณคับ

17. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    เอ่อ ระวัง ตอนแกะ นะคับ หัวนกกระจอกแตก นี่เรื่องใหม่เรย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้