EK อันดับ1

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Aor Coupe, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    เห็นด้วยมั้ยว่าของแต่งekราคาแรงอันดับหนึ่งถ้าแต่งครบคันราคาเท่าตัวรถเลยว่ามั้ย เมื่อไหรราคาจะลดลงบ้างนะของเก่าญี่ปุ่น

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของ ถ้าคนสนใจมากก็จะแพงตามกลไกครับ แต่ผมไม่มีเงิน

3. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    เป็นไปตามกลไกตลาดมากกว่าครับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ช่วยไม่ได้ จริง ๆ EK ฝรั่ง ไทย จีน ยุ่น ชอบ
    เอามาแต่ง........แต่งแล้ว ยิ่งสวยไปกันใหญ่ พอคน
    เห็นสวย และแรง มันก็ต้องราคาแพง ตามความนิยม
    และสนใจ ของวัยรุ่น และวัยกลางคน หุ หุ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    บางคนชอบแต่ง Type R Sir Civic ferio ViRS ถ้าจำนวนรถที่เราแต่งตามมีน้อย เหมือนพวก Type R ราคาของแต่งมันก้อสูงตามไปด้วยคับ ลองดูราคาของแต่ง DC2 บางอย่างราคาถูกกว่า EK9 อีกคับ เพราะว่าในบ้านเรา DC2มีจำนวนน้อย ราคาของแต่งเลยไม่แรงเหมือนของ EK9 ที่คนมักชอบเอามาใส่ใน EK 4 ประตูคับ ถ้าความต้องการของชิ้นนั้นๆมีเยอะ ราคามันก้อสูงคับ เหมือนไมล์DC2 กับ EK9 ราคาต่างกันมาก พรมชิ้นDC2 กับ EK9 ก้อต่างกันเกือบครึ่งๆเลยคับ

6. คำว่าแต่งรถ มันไม่มีคำว่าพอ มันไม่มีคำว่าถูก หรือแพงหรอกครับ
    อยู่ที่ว่าเราพอใจ และรับได้กับของที่เราได้มาหรือป่าว เพราะขึ้นชื่อว่า
    แต่งรถ มันย่อมเสียตังค์อยู่แล้วล่ะ

ไม่ว่าจะเป็น EF, EG, EK, Dc2, Dc5 ถ้าจะเอาให้เต็ม ให้สุดในรุ่น
    แบบครบทั้งคันมันก็หมดไม่น้อยไปกว่ากันหรอกนะผมว่า

7. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    อันบนอะพูดจิง

8. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0

ตามนี้เลยครับ

9. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    SI ก็รู้สึกว่าแพงเหมือนกันนะครับ ^^ ฮิฮิ
    แบบว่ารุ่นพี่น้องกัน ราคาคงพอๆกันมั๊งครับ :D

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ของ DC2 ก็ไม่ถูกน๊า

โช๊คชุดละเกือบ 100,000

จ่ายตังค์ที มือสั่น

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แพง มากนัก ก็รวมหัวผู้บริโภค

อย่าไปซื้อมันเลย ให้พ่อค้าหน้าเลือดมันเจ๊งๆ กันไปซะมั่ง

เมื่อก่อนมีไม่กี่ราย เดี๋ยวนี้เพียบ แย่งกันซื้อ ปั่นราคา

ขายให้มันถูกๆหน่อยดิว๊า ตูไม่มีตังค์ซื้อว๊อย

จะว่าไปของบางอย่างราคาก็ลงมาเยอะแล้วนะ

ถ้าจำกันได้เมื่อ ก่อนโคมดำ LEV เท่าไหร่ครับ

สวยๆว่ากันคู่ละ 10,000 เดี๋ยวนี้ล่ะ เหลือเท่าไหร่

โช๊ค type R เป็นไงล่ะ เมื่อก่อน หากันนัก

มันก็ของเดิมติดรถ ล่ะวะ

ไมล์ Type R อันละ 10,000 เช่นกัน เดี๋ยวนี้ก็ไม่ถึงแระ

แต่แปลกใจอีตรงที่ MoonRoof กับปัดหลัง ทำไมราคามันขึ้นไปขนาดนั้น

กระจังหน้า type R LEV รู้ๆกันอยู่ ราคาศูนย์ เบิกใหม่ 2,500

มือ 2 Japan 2,800 - 3,000 บ้าไ ปแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มิถุนายน 2009
  12. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    รักเขาแล้วก็ต้องเข้าใจ จะเป็นยังไงหนักแค่ไหนก็ยอมทน..............................

13. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

ใจเย็นน้า ดูซิโวยไม่เหลือให้คนอื่นบ่นมั่ง อิอิ
    เดี๋ยวไปญี่ปุ่นและจะเอาอะไรมั่ง จดมา........คิคิค

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเต่งมา5-6 ปี เก็บ type R ยังไม่ครบเลย

15. แพงจัง...ตังค์ไม่พอ

16. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ไม่รู้จะบ่นอารายน้ากาญบ่นไปหมดแร๊ะ อิๆๆๆ :D

17. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ครบทุกอย่างเลย:cool::cool::cool:

18. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ต้องทำใจ แต่งตามทุนทรัพย์

19. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถึงจะแพง แต่ผมก็ยอมเก็บซื้อมัน

เพราะ ผมชอบ HONDA

20. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    แต่งเรื่อย ๆ คับ แท้บ้าง ก็อปบ้าง ว่ากันไป

21. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    พูดถึงฮอนด้าผมว่าแพงหมดแหละครับ
    ยิ่งรุ่นที่เขานิยมใช้ยิ่งแพงเป็นพิเศษ

22. ผมว่า มันเหมือนเครื่องรางของขลัง ยิ่งเก่ายิ่งแพง

23. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    Demand :thumbs_up:

Supply :thumbs_down:

24. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ถ้าขายแพงไป ราคาโหดๆๆ ผมว่าไม่มีใครซื้อ เผลอๆ ไม่มีใครคบด้วย

25. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    จัดไปงับ

WE LOVE HONDA ^_______^

26. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ผมว่าขึ้นชื่อว่ารถ ชื่อมานก็บอกเราอยู่แล้วอะครับว่าลดไม่มีเพิ่ม ยิ่งถ้าเป็นรถที่เรารักมากๆ มานยิ่งลดกระหน่ำเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อ honda toyota nissan ผมว่ามานอยู่ที่เราจะจบมานที่ตรงไหนหรือเราคิดว่าแต่งแค่ไหนพอแล้วน่าจะเป็นอย่างนี้มากกว่าครับ และก็ขึ้นอยู่ที่ปัจจัยของแต่ละท่านอะครับ อย่างผมก็จะใส่ของแท้เฉพาะไอ้อะไหล่ที่ไม่มีของก๊อปเนียนๆขาย แต่ถ้าอันไหนมีของก๊อปและค่อนข้างเนียนผมก็จะเล่นก๊อปอะครับเพาะว่าบ้านผมมานจนครับ(อย่างEKของผมยังต้องเก็บตังซื้อตั้งแต่ชาติที่แล้วเลยครับพึ่งมาเก็บได้เอาชาตินี้) ถ้าอย่างของแท้ที่ผมไม่เห็นมีของก็อปก็ไอ้กรอบแอร์3ปุ่มเนี่ยครับ ราคาค่าของเฉพาะกรอบต่ำๆส่วนใหญ่ก็ 4,000 แล้วยิ่งถ้ากรอบ type r ยิ่งไม่ต้องพูดถึง นี่ยังไม่ได้รวมค่าแปลงค่าติดตั้งเลยนะครับเนี่ย ไหนจะต้องมาหาวิทยุ 2 din ใส่ให้มานเข้ากัน ถ้าจะดูดีหน่อยก็เป็นแบบ touch screen กันไปเบ็ดเสด็จก็ไปจบที่หลักหมื่นก่าๆ ทั้งๆที่ของเดิมมานก็ทำหน้าที่เหมือนกันคือให้ความเย็นในห้องโดยสาร ไม่รู้ว่าใส่กันไปเพื่ออะไรมันช่วยเพิ่มแรงม้าหรืออย่างไรแพงขนาดนี้ แต่ก็ว่าไม่ได้หรอกครับ ไอ้ตัวผมก็ยังอุตส่าหามานมาใส่เลย อิอิ แต่ถ้าอย่างของก๊อปเนีบยๆที่ผมเห็นก็แป้นเหยียบงี้ หัวเกียร์งี้ ราคาต่างจากของแท้เท่าตัว วัตถุประสงค์ที่ใช้ก็แค่เอาไว้เปลี่ยนเกียร์ กับเอาไว้เหยียบ ผมเลยเอาของก๊อปก็ได้ แต่ก็แล้วแต่บางท่านอะครับบางท่านอาจเผื่อขายได้เพราะของแท้ตอนซื้อแพงแต่ขายออกก็ได้ราคา เอาเป็นว่าใครมีมากก็ได้ของแท้เกรด A ไป แต่ถ้าใครมีน้อยๆอย่างผมก็ของก๊อปเกรด AA ครับ
    ปล.ความคิดเห็นของผมไปขัดแย้งกับใครประการใดก็ต้องกราบขออภัยไว้นะกระทู้นี้เลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2009
  27. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

โห..น้ากานต์ มันระบายมาซะหมดท้องเลย

28. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    รักคับรถอ่ะ

แต่ก็ตามกำลังทรัพย์

29. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    รู้หมด แต่อดไม่ได้โดนไปเท่าไหร่แล้วหละคันนี้

ก๊อบยาวๆๆๆๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้