ไฟเรือนไมล์ ไม่สว่างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป52, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟเรือนไมล์ ไม่สว่างครับ ต้องตรวจเช็คอะไรบ้าง หรือ มีฟิวส์ ตรงไหนไหมครับ

ตอนกลางคืนมันมองเข็มไม่ค่อยเห็น เป็นไมล์ติดรถเดิมครับ

1. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    เปลี่ยนหลอดไฟเลยครับ แสดงว่าหลอดมันดำแล้ว
    ต้องถอดมาดู ว่าตัวไหนหลอดมันดำก็เปลี่ยน

2. tok43

tok43 New Member Member

15
    0
    0
    ขอแนะนำถ้าต้องเปลี่ยนๆสีเดิมนะครับเพราะจากที่อ่านเกี่ยวกับเปลี่ยนสีไมล์
    สีอื่นไม่ชัดครับ

3. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ผมเปลี่ยน หลอด LED สีขาวมา แต่ว่า หลอดเล็ก ๆ ไม่มีเปลี่ยน เลย สีไฟ ไม่เหมือนกัน แปลก ๆ

มีหลอดในไมล์ 3 ขนาด ผมเปลี่ยน แต่ ขนาดใหญ่สุด คือ หลอดเสียบมาตรฐาน แต่หลอดเล็กไม่ได้เปลี่ยน

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
  5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ตามที่ผมอ่านและถ้าผมเข้าใจถูก คงเป็นที่ไฟส่องเข็ม มั้งครับ มี 2 หลอดอยู่บนเรือนไม มันคงขาดครับ
    ลองหาดูกระทู้เก่าๆ วิธีการถอดไมล์ ถอดหลอดไปเป็นตัวอย่าง หาซื้อได้ทั่วไปตามร้านไดนาโม ร้านแอร์ เค้ามีขายครับ ผมเคยซื้อมาจำราคาไม่ได้ 20-30 ต่อ 1 หลอด ไมล์มี 2 หลอด รื้อแล้วเปลี่ยนทั้ง 2 หลอดเลย

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตามนี้เลยครับ

7. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้