ใครยังไม่นอน ปรีกษาเครื่อง แอร์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย telexchange, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    พรุ่งนี้จะเข้าไปให้ช่าง j แถวสาย2ช่วยแนะนำที วันนี้ไปช่างบอก ต้องทำ หน้าคัช+พัดลม 2000บาทได้
    ถ้าเปลียนลูกใหม่ 4500+พัดลม อาการเป็นแบบนี้ครับ เปิดแอร์พัดลมไม่หมุน แล้วก็มีเสียง ดังจี๊ดๆๆ จี๊ดๆตลอดเวลา
    ผมสมควรจะ ทำแค่ 2000 หรือ ทำทั้งset 4500 เลยครับ เปลียนหมดแล้วแอร์จะเย็นขี้นใหม่ ของเก่ามันไม่ค่อยฉ่ำเท่าไร
    ช่วยนะนำทีครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    พัดลมต้องเปลี่ยน (เปิดแอร์พัดลมต้องหมุน)
    ส่วนคอมถ้ายังดีก็ไม่ต้องเปลี่ยน

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เป็นผมทำแค่สองพันครับ ไม่ต้องเติมน้ำยาแอร์ด้วย แล้วส่วนเรื่องพัดลมตรวจสอบให้ดีก่อนนะครับ ว่าเป็นที่พัดลมหรือฟิวส์ขาด (แต่ถ้าพัดลมทั้งแอร์และหม้อน้ำ ตั้งแต่ขับมายังไม่เคยเปลี่ยน ก็ขอแนะนำให้เปลี่ยนทั้งสองตัวเลยครับ แล้วรับรองเย็นฉ่ำจริงๆ) อีกอย่างให้ช่างเจแถวเรื่องล้างคอร์ยร้อนแผงแอร์ให้ด้วยเลยนะครับ มันมีผลมาก <<<

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เหนือเทพ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาศึกษาตามเคย

6. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    วันนี้ไป ทำมาแล้วครับ รื้อ ออกมาก คอมแอร์รั่ว พัดลมไม่หมุน แผงทำความเย็นหน้ารถด้านซ้ายรั่ว
    ช่างเจ คิดเท่านี้ครับ คอม+พัดลมมือ2ไปซื้อเชียงกง 4000 แผงทำความเย็นหน้ารถด้านซ้าย 1500
    วันนี้หมดไป 5500 ครับสบายใจ เพราะแอร์เย็นสักที ไม่ดีงรอบเครื่องเหมือนก่อน

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ยินดีด้วยครับ แอร์เย็นแล้ว

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เห็นใจเลยครับ เคยร้อน อยู่ 2 วัน ในชีวิต ขับรถ แทบแย่
    ล่าสุด ก็จาก งามวงศวาน วิ่งกลับมา บางขุนเทียน ทางธรรมดา
    ไม่ด่วน

เปลี่ยน คลัชแอร์ รื้อคอมมาดู รอดไปไม่เสีย เติมน้ำยา
    และอ๊อก ท่อแป๊บ 2 พัน นิด ๆ ครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ดีใจด้วยครับที่ได้ของดี

10. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ดีใจด้วยครับ ว่าเเต่อยู๋ช่วงไหนของสาบ 2 หรอครับ เผื่อจะได้ไปทำบ้าง

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ช่วงนี้ก็ให้เฝ้าระวัง ต้องคอยดูการรั่วของน้ำยาด้วยครับ

12. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    หายแล้วก้อ OK ครับ ประเทศไทยอากาศร้อนมาก รถแอร์ไม่เย็น เครียดครับ
    รถแอร์เย็น ตัวเราก้อไม่เครียด ขับรถอย่างมีความสุข ลดอุบัติเหตุ

13. tok43

tok43 New Member Member

15
    0
    0
    ยินดีด้วยครับที่แก้ปัญหาได้
    ผมยังแก้ไม่ได้เลยครับ อยู่ ตจว. ก็ลำบากเรื่องช่าง และฝีมือแบบนี้ละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้