// ถามเกี่ยว กับกฎหมายจราจรพอดีโดนยึดบัตรแล้วรีบ //

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย yu yu u12, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    พอดี วันนี่ ผมโดนตำรวจเรียก ขอหา เป็น เลน ถนนเส้น ถึบ

มันก็ออกมาพร้อมๆ กัน 3 คัน ผมก็ตามๆ เขา

แต่ ผมโดน กับ แท๊กซี่ อีกคัน

ที่ตรงแยก อ่อนนุช 10

ผม คุณตำรวจว่า ทำไม คันหน้าผม

ไม่โดน เขาบอก เขามีแค่ 2 มือ

ทำไง ได้ ก้ผมเห็น คุณ

ผมบอก ว่า พี่เลือกปฏิบัตร นิ แบบนี่

มันก็บอก เอาบัตรมา

ผมบอกช่วยหน่อย มันไม่ช่วย

ผมบอก ผมไม่มี มีแต่ใบแจ้งความหาย

มันก็เลยขอบัตรประชาชน

มันบอกให้ ลง มา ผมบอกไม่

พี่เขียนเสร็จก็เอามา

มันเดินกลับไปที่ ป้อมตรงไฟแดง

บอกตามมาเอา

ด้วยความที่ผมรีบ

ผมเลย ปล่อยให้มัน เอาบัตรประชาชนไป

โดยผมไม่ได้รอรับใบสั่ง

แบบนี่ผม ควรทำไง ถึงดีสุด

แจ้งหายไปทำบัตรใหม่

มันจะเป็นไร ไหมครับ

หรือควรหาเวลา ไปเอาคืน แล้วเทียบปรับไป

ปล. แข่อยกให้ช่วยออกความคิดเห็นยังไงดี ง่ะครับ ขอบคุณครับ

2. domeek

domeek New Member Member

669
    8
    0
    แจ้งหายทำบัตรใหม่ไปเลยครับ
    ผมเคยโดนยึดใบขับขี่ประมาณ2-3อาทิตย์
    ผมไปเสียค่าปรับที่ ส.น.โครกคราม แต่ไม่ได้ใบขับขี่
    เพราะมันไม่ได้เอาเข้า ส.น. ให้มาเอาที่หลังมันบอกว่า
    ใบขับขี่อยู่ที่สาราวัตไม่ได้เอาเข้า ส.น. อย่างนี่มันเอาเงินเข้า
    กระเป๋าตัวเองทั้งหมดเลยอะดิไม่เข้าหลวงเลย .เหี....มากมายเลย

ตำรวจที่ดีก็มีแต่ที่เคยเจอเหี....ส่วนมากครับรีดไถประชาชน โจนเต็มบ้านเต็มเมือง
    จ้องหาช้องว่างของกฏหมายหาเงินให้ตัวเอง.
    .........เวรกรรมมีจริงนะครับทำนาบนหลังคนคงได้ดีละครับ...........

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    อืม ตอบยากแฮะ แต่บัตรประชาชน เอาไปถ้าเค้าไม่ได้สนใจหรือเอาเข้าระบบ
    เหมือนใบขับขี่ก็แจ้งหายทำใหม่ แต่ถ้าเอาเข้าระบบ ก็โดนข้อหาแจ้งความเท็จหล่ะครับ

4. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    ไม่มีใบสั่งหรอค่ะ แล้วงี้จะไปเอาบัตรประชาชนไงละค่ะ ไม่มีหลักฐานว่าตำรวจเอาบัตรประชาชนไป

แบบนี้ตำรวจเค้าแค่ต้องการตังอ่าค่ะ เค้าคงไม่ลงคอมด้วย ใบสั่งก็ไม่ได้ให้มา ไม่มีอะไรเลย

เหมือนทำบัตรประชาชนตกหาย แล้วตำรวจเก็บได้เลย

แต่ถ้าไม่อะไรมาก ก็เอาตังไปร้อยนึง เอาบัตรคืนมา ก็เท่ากับจ่ายค่าปรับแล้วละ เพราะใบสั่งไม่มี

เพราะทุกๆ ใบสั่ง ตำรวจได้มาตรฐานอยู่แล้วอะ เข้าหลวงร้อย ตำรวจร้อย

นั่นแปลว่า เวลายัดตังต่ำกว่าร้อย ตำรวจไม่ค่อยรับ เพราะยังไงใบสั่งไป จ่ายเมื่อไหร่ ตำรวจก็ได้ร้อยนึงเสมอๆๆ

แต่ถ้ากลัวแจ้งความเท็จ ก็ไปเอาบัตรประชาชนคืนก็ดีค่ะ อาจจะโดนกวนนิดหน่อย

ที่เวลาโดนข้อหาแจ้งความเท็จ เพราะตำรวจคีย์หมายเลขใบสั่งลงคอมไปแล้วอะคะ มันตรวจก็เจอ พวกนี้ขึ้นอยู่กับดวงคะ อาจจะดวงดีไม่เจอก็ได้

5. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  6. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    กลับไปคุยใหม่ดีกว่า อย่าเสี่ยงแจ้งหายเลยครับ
    เราอยู่ใต้กฎหมายเดี๋ยวจะซวยเอาครับ

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ระวังโดนแจ้งความเท็จ แบบคนที่มาลงไว้อีกคน

8. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    เป็นผมคงไปเสียค่าปรัปที่ คุณตำรวยเค้าอยู่แหละครัป คุยกะเค้าดีๆ ปรัปออกใปเสร็จ เผลอๆ 200 ปาท

ทำให้ถูกต้องดีกว่าครัป มาถึงขนาดนี้แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้