จะดัดแปลงรถ รบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย due1, 20 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. due1

due1 New Member Member

3
    0
    0
    ต้องการเชื่องภายในตัวรถกับแคป เลยจะตัดส่วนนี้ออก ทำได้รึเปล่าครับ
    จะทำให้โครงสร้างรถไม่แข็งแรงรึเปล่าครับ

2. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เอาออกได้ครับ มันเป็นเหล็กไว้กันของกระแทกกระจกแตก

3. due1

3
    0
    0
    อ๋อ ไม่ใช่ครับ คือรวมส่วนของเหล็กข้างล่างที่ปิดตัวห้องคนขับด้วยน่ะครับ ตัดออกไปเลยแล้วเชื่อมเหล็กเอา
    จะทำห้องข้างหลังคนขับ แล้วอยากให้มันเชื่อมถึงกันน่ะครับ
    แล้วต้องไปแจ้งอะไรบ้างในทางกฏหมาย ในกรณีดัดแปลงรถ

4. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    มารอ เป็นเพื่อน คับ

5. due1

3
    0
    0
    ได้คำตแบแล้วครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้