สตราด้าอยากติดโบช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย dearruam, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    ใช่งบประมาณเท่าไหร่ครับอยากได้โบz อะครับ เครื่อง 4m40 เดิมๆเลยครับตัวเก่า ปี 97 อะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่น้อง อยากติดตูดพวกคอมมอลเรลอะครับ

2. Blue Dargon

Blue Dargon New Member Member

74
    24
    0
    อยู่ที่ว่าต้องการงานแบบไหนอ่ะงับ

ถ้าจาเอาสวยก็ประมาณ สามหมื่น

ถ้าเอาธรรมดาก็น่าจาหมื่นนิดๆน่ะงับ

ราคายังมะแน่นอนนะคับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีละกานคับ

...............................^_^.........................

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    รอเป็นเพื่อนครับ

4. pandabank

2,427
    4
    0
    เดี๋ยวว่างๆจะแจงรายละเอียดให้ครับ เอาแบบสเต็ปรถผมและกัน

โบZเล็กๆใช้วิ่งงานขำๆครับ

5. อ้าวพี่แบ้งค์จัดไปหน่อยสาวก Z

จัดสเต็ปของพี่เลย

ปล.ยินดีต้อนรับสู่ วงจรอุบาต ฮ่ะๆๆ

6. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ค่าโบ+เกตแยก+อินเตอร์+เดินท่ออินเตอร์+ครัช+ค่าติดตั้ง+สายถักน้ำมัน(ของจุกจิก)
    ก็ประมาณ 30K ครับ... คร่าวๆน๊ะ คิดเผื่อ

7. pandabank

2,427
    4
    0
    เอาแบบขำๆนะครับ
    1. โบ Z18 พร้อมโข่งหลังเบอร์ 48 ราคา 5500 บาทไทย
    2. อินเตอร์ ประมาณ 6000 บาท (แล้วแต่จะได้ของ)
    3. ค่าเดินท่ออินเตอร์+ท่อยาง+เข็มขัดรัด 5500 บาท
    4. ท่อไอเสีย+ท่อพักอ่อน2.5นิ้ว ออกหน้าเพลา 3500 บาท
    5. เวสเกตไทยทำ 2500 บาท
    6. วัดบูสsard+ขาตั้ง 1000 บาท
    7. ทำปั๊ม +ฝาปั๊มเทอร์โบ+ค่าเทส ถอดประกอบ+เช็คหัวฉีด 5500++
    8. เขาเทอร์โบมือสอง 1000+
    9. เตรียมเงินเผื่อจุกจิกอีกนิดหน่อยสุดแท้แต่งบครับ
    10. กรองอากาศถ้าเอาของดีหน่อยมือสองก็ 1000+ แล้วแต่จะหาของได้ครับ

ราคาที่ว่ามาทั้งหมดนี้สุดแท้แต่จะหาของได้อาจจะได้ถูกหรือแพงกว่านี้นะครับ แต่ราคานี้คือราคาคร่าวๆที่พอจะนึกออกครับ ส่วนราคาค่าทำปั๊มนั้นคือไม่ได้เปลี่ยนลูกปั๊มเป็นลูกปั๊มเดิมครับ(แต่รู้สึกว่ารถคุณเป็นปั๊ม ZEXELจะเป็นลูกปั๊ม11มิลครับ) รายละเอียดนอกเหนือจากนี้รอผู้รู้มาตอบต่อ หรือไม่รังเกรียจก็โทรคุยกับผมได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษาครับ ขอต้อนรับสาวกโบZและต้อนรับเข้าสู่วงจรอุบาจร์ครับ
    ส่วนสเต็ปนี้จะจี้ตูดคอมมอนเรลได้ไหมก็ต้องขึ้นอยู่กับร้านปั๊มครับว่าจะปล่อยให้ขนาดไหน
    ถ้าเล่นกับคอมมอนเดิมๆไม่มีกล่องก็ได้ครับสบาย แต่ถ้ารถคอมอนมีกล่องก็ยากครับ เพราะคอมมอนเขาแรงจิง
    เราคิดว่าเราทำมาใช้งานก็พอครับจะได้สบายใจ.....อิอิ.....

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เข้ามาดูครับ

9. dearruam

485
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่แบงค์ ผมกะเอาไว้แค่เร่งแซง ขับแบบขำใช้งานทั่วไปอะครับ เพระตอนนี้รถผมมันแค่ มีชุดเฮดเดอร์แล้วก็ทำปั๊มSUPER BURN วิ่งแบบขำ แต่มันยังไม่สุดอะครับเลยอยากคบน้องโบ

10. pandabank

2,427
    4
    0
    จัดไปครับ

เน้นว่าถ้าโบZ ต้องเอาโข่งหลังเบอร์ 48 นะครับ เพราะถ้าเล็กกว่านี้ร้อนแน่ๆ

ขอให้แรงๆนะครับ

11. บูสต์มาคลัชต์ลื่น โดนคลัชต์ อีก1ชุด

ได้คลัชต์มาจับดีเกินไป เกียร์ล่อแล่อีก โดนค่าเกียร์ อีก1ชุด

รอบตันไม่ทันใจอีก โดนเฟืองท้าย อีก1ชุด

แล้วมันจะมาแบบ ไม่คิดไม่ฝันไม่ทันได้เก็บตัง ฮ่ะๆๆๆๆ

ขอให้สนุกกับมันครับ และ ขอให้แรงๆนะครับ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:36:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:36:00 ----------

บูสต์มาคลัชต์ลื่น โดนคลัชต์ อีก1ชุด

ได้คลัชต์มาจับดีเกินไป เกียร์ล่อแล่อีก โดนค่าเกียร์ อีก1ชุด

รอบตันไม่ทันใจอีก โดนเฟืองท้าย อีก1ชุด

แล้วมันจะมาแบบ ไม่คิดไม่ฝันไม่ทันได้เก็บตัง ฮ่ะๆๆๆๆ

ขอให้สนุกกับมันครับ และ ขอให้แรงๆนะครับ อิอิ

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แอบอ่าน แอบจำ โดยเฉพาะ ตี๋ พูดถูกเลย

13. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ตามนั้นเลยครับ (มันจะมาเรื่อย ๆ ครับ) คริ ๆ ๆ ๆ ๆ

14. pandabank

2,427
    4
    0
    ถูกหว่ะตี๋ ตอนแรกก็ว่าจะทำแค่ขำๆ

ทำไปทำมาตอนนี้ไม่ขำแล้วหว่ะ

ยาวเลย.....อิอิ.....

15. โพสต์ๆมา จขกท จะแหยงมั๊ยเนี่ย? วงจรอุบาต ไม่ได้มีไว้ขู่นะครับ

มันมีไว้ให้วิเคราะห์เหตุการณ์ในภายหน้า จะได้สนุกกับมัน(มันจะไม่สนุกก็ตอนหาเงินเนี่ยแหล่ะ)

16. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามที่ตี๋ว่าเลยคับ ถ้าเราไม่จบเอง มันก็ไม่มีวันจบคับ
    ของผม โบลูก+อินเตอร์ใบ+ปั้มลูกเดิม+เกียร์ลูก= พอแล้วคับ

17. แล้วถ้าเป็นเครื่องอีซูซุ4JA1ตัวมังกร90ม้าไม่โบอะครับ เซ็ตโบZ18ใส่ต้องใช้โขงหลังเบอร์ 48 ด้วยปะครับ แล้วอินเตอร์ถ้าใช้พวกหนา3นิ้วหลอดเหลี่ยมของพวก ร๊อคกี้,ฟูโซ่ ได้ไหมครับใหญ่ไปไหมสำหรับโบZ18ครับ

18. pandabank

2,427
    4
    0

แหมไม่พอได้ไงพี่ก็แรงซะขนาดนั้น

.....อิอิ.....

19. pandabank

2,427
    4
    0

แล้วแต่เลยครับ ถ้า48ปั๊มเดิมก็จะมาช้าหน่อยครับปั๊มต้องค่อนข้างได้นิดนึง

ถ้าไม่ลากยาวก็ เบอร์36 เลยครับ ต้นมาไวมากๆแต่ปลายมิค่อยมีคับ

ส่วนอินเตอร์ไหวครับตัดแบ่งมาเลยสิบกว่าหลอด บูสมาช้านิดนึงแต่มาแล้วมาดีครับ อากาศเย็นด้วย

20. dearruam

485
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ให้ความคิดเห็นสงสัยต้องเก็บตังก่อนแล้วค่อยๆทำครับช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีอยู่ด้วย เอิกๆๆ

21. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    สู้ๆครับ

รถผมไม่ไหว

กลับเป็นเดิมๆละ

22. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0

ต้องห้ามใจให้ได้คับคุณตี๋อิอิ ผมคลัชท์เดิมเริ่มลื่นแระไม่เป็นไร1-2ค่อยๆออกเอาคับ
    ค่อยๆไหล3-4-5เอาคับ เกียร์กับเฟืองท้ายก้อยากได้เช่นกันคับ แต่ตอนนี้ต้องยอม
    ปล่อยไปก่อนคับอิอิ
    ถ้าแบบผมนะคับท่านเจ้าของกระทู้ ก้อจะประหยัดหน่อยคับ ขำๆจริงคับเอาแค่อัตรา
    เร่งดีกว่าเดิม(ดีกว่าเยอะคับ) ก้อโบ+เขา+เวสเกต+ทำปั๊มไม่มีฝา+ท่อ ยิงสดไม่มีอินเตอร์
    คับ แค่นี้160แป๊บเดียวคับ แต่ก้อต้องมีลิมิตนะคับ อย่าแช่ยาวคับ เหยียบ-ยก-เหยียบ-ยก
    ก้อได้อยู่คับ มอเตอร์เวย์เล่นกับสตราด้าเหมือนกันแต่เป็นเจไม่โบออโต้ สบายๆคับ
    เล่นกันยาวด้วยคับ จากจุดเก็บเงินถึงปั๊มปตท. ไม่ได้โม้หรือโอ้อวดนะคับแต่ต้องยกรอ
    อ่ะคับ เค้าอาจจะไม่สมบูรณ์หรือดมแก๊สก้อเป็นได้คับแต่เสียงเค้าก้อหึ่งมาเช่นกันคับ
    ผมว่าแค่นี้ก้อสนุกแล้วคับอิอิ ส่วนคอมมอนเรล เคยเจอเช่นกันคับ เส้นทางเดียวกัน
    อีสุสุ2.5เดิม ใครยกก้อเสร็จอ่ะคับ สรุปผมยกคับอิอิเพราะกลัว สนุกๆขำๆแค่นี้ก้อมันส์
    แล้วคับ

23. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตอนแรกกะเอาขำๆ ไปๆมาๆขำไม่ออก ลามไปเลื่อย
    ตอนนี้ขับรอบไม่เกิน2500 บูสต์ไม่ขยับ

24. pandabank

2,427
    4
    0

ทำไมมาช้าจังหง่ะพี่ เปลี่ยนโข่งหลังเลยของน้ามืดเลยครับ

ลายละเอียดคุยกับตี๋บิวเลยครับ

รถตี๋โบใหญ่แต่บูสมาไวมากๆ

ว่าแต่รถพี่โหดดีครับ ชอบจัง

25. ขอบคุณครับคุณ pandabank
    - ปั๊มเดิมมังกรแค่ใส่ฝาสูง+เทสใหม่+หัวฉีด2800นอกชุดนึง ลูกเดิม11มม.จะดันไวไหมครับ ถ้าบูสซะ20อะครับ
    - โข่ง48นี่ของยี่ห้ออะไรดีครับ แล้วใช้เกตแยกหรือเกตกะป๋องดีครับ
    - สเต็ปนี้ถ้าครบๆ มี อินเตอร์3", เกตแยก , ปั๊มเดิมลูก11มม.+ฝาสูง+หัวฉีด2800นอก , ครัทช์เดิมเสริมหวีเปลี่ยนผ้า , หม้อน้ำ3ช่อง , เกียร์+เฟื่องท้ายเดิม ปลายมันจะไหลหมด180ไหมครับ
    ปล.ไม่ได้จะแช่ยาวๆครับแต่อยากให้ไหลไปหมดไมล์เลยอะครับ และขออัตราเร่งต้นๆ1,2,3 ดีๆอยากได้ไว้กวดครัมรี่2.4Q อะครับไม่รู้เต็ปนี้ไปไหวไหม ขอบคุณครับ

26. pandabank

2,427
    4
    0
    ชิวเลยครับ

สเต็บที่ว่ามันโปรเจ็กใหญเลยนะหน่ะ

27. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    ทำสเต็บอาจารย์แบงค์เลยคับแรงแน่นอน.....เมื่อคืนยังไปแซงรถกล่องเลยคับ....ยะดองมันดีจริงๆ....55

28. pandabank

2,427
    4
    0
    .....อิอิ.....ก็ว่าไปนั่น

โดนยาดองเข้าไปบูสไม่นิ่งเลยหง่ะ555++

29. dearruam

485
    0
    0
    สงสัยต้องแรงแบบประหยัดก่อนครับว่าแต่ชุดที่ว่าใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

- ห้ามใจยากส์ครับ อิอิ ดึกๆออกไปวิ่งโดนมาก็ต้องขยับอยู่มะะะะด้าย:D

- น่าจะข้ามไปเจโบ ประเภทรอบเครื่องหึ่งๆอ่ะครับ

- ประเด็นหลังนี่น่ากลัวครับขำด้วยไม่ด้าย หุหุ:cool:

ขี้เมาอ่า เอิ๊กๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้