อยากถามความเห็นว่า ke70 ใส่เบาะหลังแข็งแบบนี้ จะเข้ากับรถมั๊ยอ่ะครับ??

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Napp, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    อยากถามความเห็นว่า ke70 ใส่เบาะหลังแข็งแบบนี้

จะเข้ากับรถมั๊ยอ่ะครับ?? :confused:

2. Civic In Love

Civic In Love New Member Member

43
    0
    0
    สวยดีคับ

3. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    เบาะหลังแข็งแนวเรโทร
    เข้าดีครับ

4. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    เข้าครับ สวยดี

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    โดนเลย ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องนั่งยากลุกยากคับ

6. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    OK จัดไป....

7. Napp

334
    11
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ..........

ผมเคยเห็นเบาะแบบนี้ใส่ใน ke25 แล้วดูสวยดีอ่ะครับ เกรงว่าถ้าเอามาใส่ใน ke70 ที่ตัวรถดูเหลี่ยมๆ แล้วมันจะดูไม่เข้ากันอ่ะครับ แหะๆๆๆ :eek:

8. jitty38

jitty38 New Member Member

255
    0
    0
    ถ้าแบบนี้ไม่เข้าแล้วแล้วอย่างไหนจะเข้าเน้อ....

9. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    ไม่ใส่เบาะ tom's ทรงหุ่นยนต์ครับ ตรงรุ่นเลย

10. Napp

334
    11
    0
    เคยเห็นในหนังสือ retro car ของยุ่น มี ke70 ใส่หลังแข็งแบบ spg อยู่หลายคัน ในหนังสือ retro car บ้านเราก็ใส่ spg พอดีได้แบบนี้มาคู่นึง ตอนแรกก็เลยหวั่นๆ ว่าจะไม่เข้ากับรถอ่ะคับ :(

แต่ตอนนี้สบายใจแร้วก๊าบ :D

ไม่รู้ว่าจะไปหาเบาะ tom's ที่หนายอ่ะคับพี่........... เบาะที่เจอมา มีสติ๊กเกอร์แบบนี้ติดมาด้วยอ่ะครับ ก็เลยจัดซะเรย :D

11. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    ลองดู
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=599003

12. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    เบาะทรงนี้ ถ้าตามปีแล้ว เป็นเบาะปี 70' ครับ ...จะใส่กันมากใน ke25 , ta22 ส่วน ke70 เป็นรถปี 80' ครับ ซึ่งมีเบาะในยุคนั้นอยู่คือ
    เบาะ imsa หรือ eva จะอยู่ใน ke70 ไฟกลมครับ ..........เบาะ toms' กันดั้ม.. ก้อเป็นเบาะปี 80' แต่จะใส่กัน ke70 เหลี่ยมใหญ่มากกว่า...ครับ....

***ส่วนใส่ได้ไหม..ผมว่าอยู่ที่เจ้าของรถนะ...ถ้าชอบก้อใส่ได้ครับ....แต่ถ้าเจ้าของแต่งรถแบบตรงปี...ก้อหาแบบตรงปีใส่...ก้อน่าจะสวยครับ ******

13. Napp

334
    11
    0
    ขอบคุณคร้าบ :D

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

14. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    สวยดี ลุกนั่งลำบากหน่อยคับ.... ประสบอยู่ อวบหน่อยๆ นี่ ลุกที หลังยอก.....

15. Napp

334
    11
    0
    ในที่สุด เบาะ TRD หัวตัด ก็มาถึงไทยแย้ว :D

Close ใกล้ๆ

ไว้สถิตย์ในรถเรียบร้อยมะไหร่ จะโพสให้ดูนะคร้าบว่าเข้ากะรถมั๊ย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้