Ke20 สูบน้ำมัน

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย tockky, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tockky

tockky New Member Member

2
    0
    0
    หลังจากเอารถไปทำมา เครื่องตั้งไว้เร่งมาก พอเปิดแอร์รอบถึงจะพอดี
    เติมน้ำมันมาเต็มถัง วิ่งมา เจ็บสิบโล น้ำมันลงไปครึ่งถัง หลังจากนั้นวิ่งจาก นครสวรรค์ มาถึง หรุงเทพ น้ำมันเหลือ 1/4 ของถัง
    ลองขับดูอีกสองสามวัน ตอนแรกคิดว่าเก น้ำมันมีปัญหา พอลองอีกที สามร้อยวิ่งได้ สองวัน ระยะทาง ราวๆ 50 กิโล
    เลยให้ช่างอีกที่ดู เค้าบอกว่าต้องล้าง คาร์บู กับเปลี่ยนชุดของมัน วันนี้พึ่งได้รถมา เครื่องเร่งกว่าเดิม เข้าเกียร์ โดยไม่ตองทำอะไร รถวิ่งได้เลย
    เค้าบอกว่า ตอนนี้ใช้ปั๊มติ๊ก มันจ่ายน้ำมันไม่เสถียร ไม่ทราบว่ามีอู่ไหนที่พอจะแนะนำได้ไหมครับ ติดต่อผมได้ที่ 086-3033346 ต๊อกครับ

2. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    เช็คเรื่องใหม่นะครับ ล้างคาร์บิวใหม่ด้วย ดูทองขาวคอนเดนเซอร์ด้วยถ้ามี ตั้งองศาจุดระเบิดใหม่ด้วย ดูกรองกากาศด้วย เช็คเกี่ยวกับท่อทางแวคคั่มด้วย งานเข้า แระท่าทางจะไม่จบง่าย ทำตามที่ผมบอกก่อน หาอู่ที่ เข้าใจระบบนะครับ ไม่งั้น เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก

3. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    คั่นแรกครับเปลี่ยนอู่
    ต่อไปก็เติม 91 ธรรมดา โซฮอร์จูนยาก
    จัดนมหนูให้ดีๆครับ ตั้งน้ำมันใหม่น่าจะหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้