มีใครใส่ spring โหลด ของ H&R กับ TEIN บ้างครับ ไปจัดมาแล้ว H&R

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ กำลังหาอยู่ครับ
    หรือใครมีโช้คดีๆ แนะนำได้นะครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2009
  2. chutjane

350
    1
    0
    จะใส่สปริง H&R ดีไหมคับ

3. chutjane

350
    1
    0
    จัดไปแล้วครับ สปริง h&r 6500 บาท
    ค่าอัดโช้คหลัง สองต้น 2000 บาท
    ใส่หน้าอย่าเดียวแต่ไม่อัดใหม่เพราะเคยทำไปแล้ว
    ที่ร้านเดิม แต่มันยังไม่เตียสมใจหน้าดูลอยๆกว่าหลัง
    ก็เลยให้ทำ สตัส เพิ่มอิกข้างหน้า ต้นละ 1000 บาท
    แต่พอช่างไปเช็คว่าถ้าใส่สตัส มันต้องอัดน้ำมันใหม่
    ก็เลยมาแจ้งขอเก็บเพื่มอิก 500 บาท
    จากปกติถ้าอัดน้ำมันเป็นระดับความหนืด ระดับสอง 2000 บาท
    รวมงานนี้ 11500 บาท ยังไม่รวมค่าน้ำมันค่าทางด่วนไปซื้อสปริง
    แต่ก็ดีครับ คุณภาพ การบริการ ใส่ใจลูกค้าดีมาก ครับ
    ออกจากร้านคันสุดท้ายเลย ต้องปรับระดับสูงต่ำจนเราพอใจ
    ส่วนความรู้สึก ก้อดีมากครับ นุ่มดีในระดัความเร็ว 80 ขึ้นไป หนึบดีระดับหนึ่งในการเข้าโคง (เพราะไม่เคยขับรถที่ใส่โช้คแต่ง) เก็บรอยต่อปูนบนถนนได้ข้อนข้างดี และผมก้อดีใจที่รถเตี้ยลงซะที
    สุดท้ายนี้ อยากลอง Tein type flex
    รบกวนผู้รู้ คอมเม้นหน่อยครับ

ทำที่ ร้าน first แถวโชคชัย 4

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าทำมาแล้วก็ใช้ไปเลยครับ เอาไว้คราวหน้า ค่อยหาโช็คเปลี่ยนเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้