ล้างคราบกาวร้อน ไงดี

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย dewwy, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dewwy

dewwy New Member Member

11
    0
    0
    ใครรู้วิธีล้างคราบกาวร้อนบ้างครับ พอดีมันหยดลงล้อแม็กซ์ ทำไงดี

2. ajarx

ajarx New Member Member

4
    0
    0
    อาจจะต้องขูดออกนะผมว่า กาวมันแข็งตัวแล้วไม่น่าจะละลายหรอก
    ถ้าเป็นผมจะลองใช้เกียงเหล็กโป๊วสี ลองขูดๆเบาๆดูมันน่าจะล่อนออกไม่ยากนะ เพราะผิวล้อแม๊กน่าจะลื่นๆแต่ถ้าเป็นสีด้านล่ะไม่แน่

3. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    ใช้ซันไลโปรยและใช้วีธีแง่ะขูดๆดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้