เรื่องความร้อนครับ ช่วยทีๆ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Tz, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    คือ เครื่อง D15B หม้อน้ำเดิมงับ แต่เติมน้ำทีไรก็ไม่มี ขี้สนิทสีแดงๆนะคับ

แต่ทำไมเวลารถติดในเมืองความร้อนชอบขึ้น ครับ ควรเช็คอะไรก่อน หรือ ทำอะไรก่อนดีครับ

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    พักลมหม้อน้ำทำงานหรือเปล่าครับ เช็คที่วาว์ลน้ำด้วยว่ามันเปิดหมดหรือไม่เปิด ฝาหม้อน้ำเสื่อมหรือยัง ตัวสุดท้ายก็เช้คที่ปั้มน้ำด้วยน่ะครับ

เช้คว่าหม้อน้ำตันด้วยหรือไม่

3. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ตามนี้ครับ หรือเข้าเช็คร้านหม้อน้ำเลย ชัวร์กว่า

4. Tz

253
    3
    0
    เหนอา ผมบอก อาจเปนที่ เครื่องเพราะรถวิ่ง ปกติไม่เปนแต่ถ้า ติดในเมืองนานๆเปนชั่วโมงขึ้นแน่ครับ

5. Tz

253
    3
    0
    ตอนนี้งง ไม่รู้จะเปนที่เครื่องหรือที่หม้อนะครับ

6. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ใจเย็น ๆ ต้องลองแก้ทีละจุดครับ เริ่มจากระบบของน้ำน่าจะค่าใช้จ่ายไม่เยอะ หรือลองต่อตรงพัดลมให้พัดตลอดเวลา เพราะเวลารถวิ่งมันมีลมเข้าทำให้ระบายความร้อนได้ดี แต่รถจอดมันต้องใช้พัดลมอย่างเดียว

:D

7. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    จอดแล้วความร้อนขึ้น เช็คที่ พัดลม , เทอโม , วาล์วน้ำ หาไม่ยากครับค่อยๆไล่ไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้