Only Marky

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย saku, 21 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    ขอบมันบางว่ะ ไม่ได้ซื้อ

2. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2007
  3. saku

569
    14
    18
    ธุระครับ

4. wasinarm

325
    0
    16
  5. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ถึง saku

ถ้าขอบมันบางก็ไม่ต้องเอา ยางของกรูมันก็หลุด 1 ดอก เห็นใยเลย ไม่อยากให้ใส่อันตรายว่ะ

ถึง น้อง wasinarm

พี่ขอเตือนการตอบกระทู้ของน้องน่ะครับ การที่น้องตอบไปหมดทุกกระทู้เนี่ยโดยที่ไม่มีสาระสำคัญ หรือUpdateให้มีชื่อของน้องอยู่ทุกกระทู้เนี่ยมันมีขอเสียคือเวลาเพื่อนๆท่านอื่นๆเค้าเข้ามาบอร์ดนี้แล้ว ก็จะไม่ทราบว่าคำถามที่เค้าถามไปมีเพื่อนๆท่านอื่นมาตอบแล้วหรือยัง และมีธุระที่ต้องปรึกษาหารือกัน หรือการนัดทำกิจกรรมบางอย่าง ก็จะไม่ทราบความเคลื่อนไหวของกระทู้ที่แท้จริง มันเป็นการเสียเวลาที่จะต้องเข้าไปดูทุกกระทู้ว่ามีการ Update ข้อมูลล่าสุดที่แท้จริงหรือไม่

ดังนั้นพี่ขอรบกวนน้องตอบกระทู้ที่เห็นว่าจำเป็นที่สมควรตอบน่าจะดีและเป็นประโยชน์กับส่วนรวมมากกว่าครับ พวกพี่ๆไม่ได้จะ หวง หรือ ไม่ต้อนรับใครที่เข้ามาในบอร์ดนี้เลยแม้แต่คนเดียว เพียงแต่ต้องการอำนวยความสะดวกให้กับเพื่อนๆที่เข้ามาพูดคุย หรือแลกเปลื่ยนประสบการณ์

บางครั้งเห็นพวกพี่ๆเล่นกันแรงๆแต่พวกเราก็มีระเบียบและเคารพกฏการอยู่ร่วมกันมานานมากครับ

ขอบคุณครับ

6. wasinarm

325
    0
    16
    รับ ทราบคับ และ ขอโทษคับ จะไม่ทำอีกแล้วค๊าฟ ผมผิดไปแล๊ว

7. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0

เออ.....จิงวะ นานๆเข้ามา (สืบข่าว) ที งงเลย :confused:
    ชื่อเค้าเรียงลงมายาวพรืด ทุกกระทู้เลย

ปล. พูดก็พูดเหอะ...............น้องเค้าขยันดีวะ สงสัยเนทแรงอีกต่างหาก :D

8. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เพื่อนกุพูดถูก

ธุระฮะ ยังมีเรื่อยๆ 55555

9. saku

569
    14
    18
    ไอ้ม๊ากมันเรียบเรียงคำพูดได้ดี

แก้ไขล่าสุด: 22 มกราคม 2007
  10. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    ธุระฮ่ะ No2.

11. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    แบบนี้ ผมคงไปเกิดได้แล้วสิฮะ
    มีตัวตายตัวตัวแทน :D

12. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ช่ายยยยย

13. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0

โชคดี เต๋า

มีอะไรจะสั่งเสียก่อนไปก้อบอก มาร์ค มันน่ะ

14. C a r r e r a

C a r r e r a New Member Member

128
    1
    0
    Na' Ta Dee Serious!!! Nice Speech P'Mark.

15. saku

569
    14
    18
  16. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    คนเดียวกันป่าววะ

17. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    อันนั้นสมควรหว่ะ...............แม่งเกินปายยย

18. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    ทำบุญให้ไอ้เต๋าไปเกิดกันฮิฮิฮิ

19. wasinarm

325
    0
    16
    ขอโทดแล้วกันน่ะคับพี่ๆทั้งหลาย และขอบคุณที่ช่วยกัน(สอนผม [ขอบคุณมากๆคับ]) และอีกต่อไปพี่ๆก็ไม่ต้องทนอีกต่อไปแล้วล่ะคับ ผมก็ไม่เอาและคับกับการที่จะปั้มให้อันดับบอร์ดขึ้นไปหน้าๆเนี่ย แต่ก็ก็เหอะมันเปนเรื่องที่ไร้สาระจิงๆคับ ผมก็จะไม่ทำอีกต่อไป จบคับถือว่าเครียลแล้วน่ะ ไปและๆจะไม่มากวนอีกและ จะได้ไม่ต้องรำคาณเพราะผมอีก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2007
  20. saku

569
    14
    18
    ใครรุมด่าน้องครับ บอกหน่อย ขึ้นไปอ่านดีๆอีกที ใครด่า คนไหนบ้าง กี่คน นับมาเลย เอาชื่อมาเลย เดี๋ยวพี่จัดการให้ ถ้ามีการรุมด่าจริง

มีแต่คนเตือนด้วยความหวังดี ถ้าน้องไปทำแบบนี้ที่อื่นเค้าไม่เอาไว้แล้วครับ ป่านนี้คงโดนลบสมาชิก บล๊อคไอพี ไม่ต้องเข้ากันอีกต่อไป ไม่เชื่อไปลองทำดู ทำให้เหมือนเดิม แล้วดูกันว่าที่ไหนใจดีกับน้องบ้างถ้าทำแบบนี้

คิดมากไปป่ะน้อง เอะอะก็ประชดประชัน เห็นหลายกระทู้แล้ว ใครพูดไรหน่อย เอาไปคิดมากมาย น้อยใจ หาว่าไม่ต้อนรับบ้าง หาว่ารำคาญบ้าง หาว่ารุมด่าบ้าง ดูสิ่งที่ตัวน้องทำอยู่ก่อน มันถูกต้องหรือเปล่า พี่เค้ามาเตือนทำไม

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    อีกนานกว่าน้องอาร์มจะโตและเข้าใจในสิ่งที่พวกพี่ ๆ พูดกันนะครับ

พี่คงไม่พูดอะไรมากเพราะด้านบนก็อธิบายไปหมดแล้วครับ

22. Super Colt

2,980
    11
    0
    ไม่โตก็เลยพูดไม่รู้เรื่อง ไม่ยอมเข้าใจในเหตุและผล แล้วออกลูกประชดประชัน

ถ้าคิดว่าถูกด่า ก็ไม่รู้จะพูดว่าไงดีครับ เพราะไม่มีใครเขาด่า มีแต่เตือน แบบพี่สอนน้อง

ถ้าไม่อยากเข้ามาอีกแล้ว ก็ไม่ว่ากันครับ เคารพในการตัดสินใจของน้อง

เพราะไม่มีใครเดือดร้อนถ้าน้องจะเข้าหรือไม่เข้า แต่จะเดือดร้อนถ้าน้องเข้าใจสิ่งที่สอน กลายเป็นด่า :mad: :mad:

23. C a r r e r a

C a r r e r a New Member Member

128
    1
    0
    I just want you to respect in here not only what they are saying, but also what you're typing because we have had seniority for a long time. I think you may have but not too much in your word on webboard. You're welcome to stay in here,otherwise we don't care. Thank you for help us to up the site but we don't really care that much. We only care about friendships.
    Just think about it.
    That's it!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2007
  24. wasinarm

325
    0
    16
    ขอถอน ขอโทดพี่ sakuด้วยคับ คำพูดว่ารุมด่าๆขอแก้เป็นช่วยสั่งสอน ขอโทดคับพี่ saku แล้วคุณพี่ชายSuper Colt มีไรจะบอกอะ ไม่ได้ประชดอ่ะ พูดจิง "เหตุผลอะยอมรับรู้มันคืออะไร คนเข้ามาเหนแต่ชื่อผมผมก็รู้ ผมรู้ว่าผิดไง" เพราะพี่ๆทุกคนเหนว่าไม่สมควรไง [ผมเลยจะขอแก้ตัวโดยการ ไม่เข้ามาก่อกวนเพื่อสร้าง ความรำคาณไงคับ] เข้าใจใหม่คับ แล้วที่บอกว่าๆ เอะอ๊ะ ก็ ประชด มันไม่ใช่ไง ก็มันเหนแบบนั้นอ่ะเหตุผลผมก็มีอะคับ ไอ้เรื่องคิดมาก อ่ะปรกติอ่ะผมคิดด้านลบตลอดอ่ะชีวิตผมอ่ะ เพราะไม่เคยได้เหนด้านบวกไง เจอแต่ความเลวร้ายไง เข้าใจผมด้วยๆหนอ เอาตอนนี้เลยม่ะ [รถโดนยึดกุญแจไปแล้ว และก็สั่งห้ามยุ่ง บัตรเอทีเอ็มโดนพ่ออายัดไปแล้ว แฟนก็เพิ่งบอกเลิกผมไปมีคนใหม่ โรงเรียนที่เรียนอยู่ อีกไม่กี่วันก็ต้องโดนไล่ออกแล้วคับ รร เค้ารับคนจำกัด กลายเปนคนไร้อนาคตไปแล้ว เลวร้ายพอไหมคับ งานที่เคยทำเปนรายได้พิเศษพ่อก็ไม่ให้ทำแล้ว เลวร้ายพอไหมคับ ไม่มีเงิน โดนแฟนทิ้ง ไม่มีที่เรียนต่อ เลวร้ายพอม่ะชีวิตน้ามเน่าขอผมอ่ะ]

25. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    1. แก้ตัวโดยไม่สร้างรำคาญ ไม่ใช่หมายความว่าเราปิดกั้นไม่ให้เข้าบอร์ดนะครับ ไม่มีใครคิดอย่างนั้นเลยซักคน
    2. บอร์ดของ Good old car เมื่อก่อนอยู่อันดับต้น ๆ ของ Board ยอดฮิตด้วยซ้ำ แต่ถึงตอนนี้มันจะอยู่ตรงไหนก็ไม่มีใครซีเรียสครับ เพราะไม่ได้อยากให้อันดับเป็นความสำคัญสำหรับบอร์ดนี้ ดังนั้น อย่าไปซีเรียสว่ามันต้องอยู่ด้านบนเสมอเลยครับ
    3. ไม่ใช่แต่อาร์มหรอกที่คิดแต่ด้านลบ พี่ก็คิดเหมือนกัน แต่เพียงพี่ไม่ได้เอามาแสดงออกให้ใครเห็น ตัวเราคิดคนเดียว ต้องไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร มันถึงจะเรียกว่าคิดด้านลบคนเดียวครับ
    4. รถโดนยึดกุญแจ จะซีเรียสทำไม สมัยพี่อายุ 14-15 แค่ได้เช็ดรถให้พ่อพี่ก็ภูมิใจแล้ว อีกไม่นานหรอกครับ เราก็จะได้ขับมันอย่างเต็มตัว ผู้ใหญ่ทุกคน มีเหตุผลพอ
    5. เรื่องบัตรเอทีเอ็มพี่ไม่รู้ครับ เรื่องส่วนตัว
    6. เรื่องแฟน ถ้าแฟนเรารักเราจริง เด๋วเขาก็กลับมาหาเรา คนมันรักกันทำยังไงก้อรัก แต่ถ้ามันเลวขนาดไปหาคนใหม่ ก็เลิกกับแม่งไปเถอะ นอกเสียจากเราเลวเองอันนั้นก้ออีกเรื่อง...
    7. เรื่องโรงเรียน ไม่มีพ่อแม่คนไหน ให้เราหมดอนาคตหรอกครับ คิดมากไปหรือเปล่า? ถ้ามันเรียนไม่ได้จริง ๆ ยังมีโรงเรียนแถวนั้นตั้งเยอะแยะที่เรียนได้ พวกพี่หลายคนอยู่แถวนั้นก็รู้ ๆ กันดี
    8. เรื่องอาชีพเสริม ถ้าพ่อไม่ให้ทำ เราก็อย่าพึ่งไปทำ ตั้งใจเรียน ตั้งใจศึกษาหาความรู้ อนาคตได้เงินมากกว่าที่เราจะหาตอนนี้เสียอีก

ชีวิตน้องน่ะ ไม่น้ำเน่าหรอก มีหลายคนในนี้น้ำเน่ากว่านี้อีก แต่เขาก้อผ่านเหตุการณ์เหล่านี้มาได้
    นี่คือสิ่งที่พี่จะพิมพ์เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ

26. Super Colt

2,980
    11
    0
    ก็เพราะคิดแต่แง่ลบ ทัศนะคติเลยเป็นแบบนี้

ทำไมไม่ลองถามตัวเองดูบ้างล่ะว่าคิดแบบนี้แล้วมันได้อะไร
    ทำไมพ่อถึงยึดกุญแจ
    ทำไมแฟนถึงบอกเลิก
    ทำไมบัตรโดนยึด
    ทำไมจะโดนไล่ออก

พี่ว่าคำตอบมันมีแล้วนะ แต่ถ้าน้องยัง คิดไม่ออกอีกว่าควรจะทำยังไง เด๋วจะช่วยอธิบายให้

แต่ถ้าน้องสร้างความเข้าใจ ถึงเหตุและผล ก็จะรู้เองว่าว่า สาเหตุมาจากอะไร แล้วผลลัพได้อะไร

27. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    แม้แต่พระพุทธเจ้ายังมีปัญหาชีวิตเลยคับ
    แต่ท่านทรงแก้ปัญหาด้วยสติ :)

28. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0

มึงดูบัวปริ่มน้ำมากไปป่าววะ ไอ้จ้อน

29. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    กูนอนหลับยาวเลยหว่ะ ไม่ได้ดูอะไรทั้งนั้นแหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้