รถใครเปงอาการแบบผมมั่ง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย num 5083, 12 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    เวลาบิดกุญแจล็อกรถแล้วมานดีดขึ้นมาเหมือนเดิมมั่งคือล้อกได้มั่งไม่ได้มั่งผมเลยใช้วิทีล็อกแบบไม่ต้องบิดกุญแจล็อกคือใช้วิทีกดปุ่มล็อกแล้วผลักประตูปิดเอาพอวันี้งานเข้าเลยคือเปิดเข้ารถกดปุ่มล็อกแล้วเวลาจะลงดึงปุ่มปลดล็อกไม่ขึ้นทามไงดีหว่าลงรถไม่ได้ต้องไปลงทางฝั่งคนนั่งน่าอายไม๋ละเราดึงยังไงก็ไม่ขึ้นลงจากรถเดินอ้อมเอากุญแจไปไขก็ไมได้กำเลยต้องไปหาช่างลืมบอกไปก่อนไปหาช่างนึกถึงพี่วัฒน์ก่องเลยเลยโทรไปปรึกษาแกก่องไปหาช่างพอไปถึงช่างช่างบอกแกะฝาไงหว่ามานเปิดประตูไม่ได้ทามไงดีนั่งคิดกะช่างหาวิทีเอาแฝงประตูออกช่างบอกเอาคีมมาดึงปุ่มล็อกเลยไม๋ผมบอกเดี๋ยวเกิดมานแตกทามไงละปุ่มล็อกผมเลยโทรถามพี่วัฒน์พี่วัฒน์ดึงเลยถ้าแตกผมมีอะไหร่เหลืออยู่หนึ่งอันเท่านั้นแหละคีมมาดึงเลยใจหนึ่งก็บอกว่าอย่าแตกนะอีกคนดึงอีกคนยกที่เปิดประตูเท่านั้นแหละประตูเปิดออกขั้นต่อไปเปิดฝาแฝงประตูอกกถอดมอเตอร์ออกมาดูว่าไรมานค้างเฟืองสองเอาล็อกตายเลยสาเหตุจากมานมีบูทยางเล็กๆๆๆๆสองอานมานยุ่ยหมดเลยๆๆๆมานถึงค้างช่างบอกไม่เปงไรดัดแปลงเอาหามาตัดแล้ววางแทนลงไปเปงอันเสดแล้วมาแก้ไขตรงตัวแม่กุญแจที่เวลาเสียบกุญแจบิดปิดมานชอบเด้งกลับมาคือวิทีแก้คือพยายามตั้งหน้าทองขาวแล้วเวลาปิดโดยกุญแจใช้ได้แล้วแต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆพอเราเอามือไปเคาะตรงประตูกลอนมานเด้งขึ้นมาอีกไรวะช่างบอกงงโว้ยหาอยู่พักใหญ่แล้วก็ต้องทามแบบนี้ถึงหายดึงสวิตที่มานทามให้มีไฟแดงๆใกล้ๆปุ่มล็อกมานออกไม่ต้องใช้มานเปงอันเสดตอนนี้ไขเปิดไขปิดล็อกได้ดีเลยเลยมาเล่าสู่กันฟัง ต้องขอบคุงพี่วัฒน์ด้วยที่ให้คำปรึกษาโทรไปกวนแกตลอดคาราวะหนึ่งจอก

2. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ของผมก็เป็นครับ บิดกุญแจแล้วมันเด้งกลับ บางทีล๊อคเสร็จดึงกุญแจออก มันก็เด้งกลับอีก ผมเลยลองล๊อคแล้วเคาะประตู มันก็เด้งให้เลย -_-'
    เอาแบบทุเรศสุด มันเป็นความบังเอิญด้วย ล๊อคเสร็จ จาม ฮ๊าดดเช้ยยย พี่แกเด้งเฉย กดล๊อคข้างในได้อยู่พักนึงแล้วมันก็กดไม่ได้แล้ว
    เลยไปที่ร้านดู เค้าบอกว่า สายไฟมันช๊อตกัน เค้าก็จัดการให้ เรียบร้อยครับ หมดปัญหา

3. num 5083

69
    0
    0
    QUOTE=truelove;9248948]ของผมก็เป็นครับ บิดกุญแจแล้วมันเด้งกลับ บางทีล๊อคเสร็จดึงกุญแจออก มันก็เด้งกลับอีก ผมเลยลองล๊อคแล้วเคาะประตู มันก็เด้งให้เลย -_

ของผมมานล็อกแล้วเปิดไม่ได้ดิ

4. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    เจ้า623 ผมมันมีอาการว่าเวลาล็อกรถแล้ว บางครั้งสัญญาแตรกันขโมยจะร้องเอง
    บางครั้งก็ร้อง บางครั้งก็ไม่ร้อง เอาแน่ไม่ได้ (รถผมไม่มีรีโมท ตอนซื้อรถไม่ได้มาด้วย)
    เคยให้ร้านประดับยนต์ดู ทางร้านก็ไม่กล้าทำบอกว่าให้ไปที่ศูนย์ของโรเวอร์ เพราะเป็น
    กันขโมยติดรถมาจากโรงงาน ตอนนี้เวลาไปไหนบางที่ก็ไม่ล็อกรถ ถือว่าฟิลท์เข้มข้าง
    นอกมองไม่เห็น เห็นเสี่ยงเจี๊ยบบอกว่า เสี่ยงใหญ่มีสูตรการไขกุญแจทำให้สัญญานไม่ร้อง
    ช่วยบอกกันด้วย ขอบใจล่วงหน้า

5. num 5083

69
    0
    0
    ประตูมีปัญหา

ของผมเอาตัวที่ติดกะรถออกเลยหมายถึงดึงปล๊กในแผงปะตูตัวที่มานมีไฟแดงกระพริบออกเลย

6. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    good เส้นผมบังภูเขาจริง ๆ

7. num 5083

69
    0
    0
    ลองดึงปล็กแบบที่ผมบอกแล้วใช่ปะ

ลองดึงปล็กแบบที่ผมบอกแล้วใช่ปะ แล้วล็อกได้เปงปกติแล้วใช่ปะไม่เด้งขึ้นแล้วใช่ปะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้