#### R11 ระบบไฟรวนครับ อยากทราบปัญหาและวิธีการแก้ไขครับ###

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mixerremix, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mixerremix

mixerremix New Member Member

11
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน
    คือว่ารถผมพรีเซียร์r11 มีอาการขับ ๆ อยู่ไฟฉุกเฉินกระพริบขึ้นมาเองครับ สัญลักษณ์ปิดประตูไม่สนิทก็ขึ้นครับ พอลงจากรถกดรีโมทล็อครถซักพักเสียงสัญญาณกันขโมยดังขึ้นมาเอง แล้วก็ดับไปเอง จากนั้นอาการนี้ก็เป็นเรื่อย ๆ จนคราวนี้เสียงกันขโมยไม่ยอมดับ ก็เลยกดรีโมทปลดล็อกรถก็ปลดไม่ได้อีก
    จึงใช้กุญแจเปิดรถ พอสตาร์ทก็ไม่ติดอีกครับ อาการแบบนี้เกี่ยวข้องกับกล้องดำหรือป่าวครับมีวิธีการแก้ไขอย่างไร และพอทราบราคากล้องดำหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

2. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ เข้ามาตอบกันเร็วๆ อยากรู้ด้วย

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ที่รวนน่าจะเป็นตัวระบบกันขโมยครับ..เอามันออก..รถก็ปกติ..อาการนี้ไปติดที่ไหน..กลับไปที่นั้นให้เค้าแก้ครับ

4. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เห็นด้วยกะท่านพี่หม่อมคร้าบ ท่านผู้นี้เชี่ยวชาญโชกโชน ดังนั้นสเต็ปแรกควรไปตรวจสอบสัญญาณกันขโมยก่อนนะคร้าบบบ :D:D:D

5. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    เห็นด้วยอีกคนค้าบ เป็นเหมือนกัน ตัดสัญยาณกันขโมยอย่างเดียว อาการหายทุกอย่าง
    รถเราไม่มีคนขโมยหรอกจ้า (มันสวยเกิน อิอิ)

6. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ถ้าเอากันขโมยออก...เราจะติดอะไรแทนดีล่ะ...ติดอ่างดีมะ...รึติดหญิงดี... :D :D :D

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ปอช่วยระบุชัด ๆ หน่อย....
    เชี่ยวชาญ...เรื่องอะไร...
    แล้วโชกโชน...เรื่องอะไร...

:D :D :D

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    โดนมาก็เย๊อะ..ทำมาก็เย๊อะ..ยังไม่ได้ดีเลยเน๊อะ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้