เครื่องยนต์มันตื้อ ๆ รถไม่ลื่นไหล

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ขอถามพี่ที่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์หน่อยครับ รถของผมใช้ โซฮอล์ 95 ครับ
    โดยปกติแล้ว รถของผมจะวิ่งลื่นไหล ดี มีกำลัง เวลาแตะคันเร่งนิดหน่อยก็วิ่งดี
    แต่บางครั้งมันอืด แบบว่าต้องออกแรงเหยียบมากกว่าเดิมหน่อยจึงจะได้ความ
    ที่ต้องการที่เคย ๆ ขับอยู่ และถ้าปล่อยคันเร่งจะรู้สึกเหมือนเครื่องยนต์มันฉุดให้
    รถช้าลงเลย ไม่เหมือนตอนมันปกติ ถ้าปกติเวลาถอนคันเร่งรถของผมก็ยังลื่น
    ไหลไปโดยไม่มีอาการฉุดดังกล่าว อาการอย่างนี้เป็นเพราะอะไรครับ
    ผมเปลี่ยนหัวเทียนมายังไม่ถึงปีเลย แล้วก็ดูแลเรื่องน้ำมันเครื่องไม่เคยขาดครับ
    ครบกำหนดก็เปลี่ยน ช่วยกรุณาตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    รอท่านผู้มีวิชามาช่วยค๊าบบบ

แล้วน้ำมันเกียร์หล่ะครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    สงกะสัยมานานแระ...เกียร์ออโต้เนี่ยมันมีคลัชรึป่าว...ถ้ามี...อาการแบบนี้ผมก็ว่าน่าจะเป็นที่คลัช...
    เหมือนกะเกียร์ธรรมดาเวลาคลัชหมดก็วิ่งไม่ออก...แต่เกียร์ออโต้นี่...ก็พึ่งเคยใช้...เลยไม่รู้...
    บางที..รถผมก็มีอาการเหมือนอย่างท่านว่า...ลองถามไถ่กูรูหลายท่าน...ก็บอกว่าเป็นที่เกียร์...
    ลองล้างห้องเกียร์แล้วเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดู...ท่านกูรูบอกอย่างนั้น...
    แต่ถ้าเกียร์ออโต้มันมีคลัช...ผมก็ว่าน่าจะดูที่คลัชด้วย...
    กูรูท่านใดแจ่มแจ้ง...ช่วยบอกหน่อยครับ...อยากรู้เหมียนกัลลล์...เหอ ๆๆ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ปุ่ม o/d off เปิดอยุ่ป่าว

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    กรองเบนซินหละครับ เปลี่ยนยัง

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รถผมก็ตื้อๆ นะครับผม ไม่รู้ทำไงดีอะครับ

เติม V power ก็แล้วมันก็ยังไม่วิ่ง

ทำไงดีอะครับ ผมละเศร้ามาก

7. mommamz

964
    4
    0

ไปเติมผิดช่องป่าว วี พาวเวอร์ ดีเซล อิอิ :D

8. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    อันนั้นหนักเลย.....:D:D:D

9. vynnz

727
    4
    0
    หนักไรอ้ะกิ๊ฟ
    หนักโลกป่าว 5555

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    หนักดิครับพี่วินไม่ได้หนักโลกนะจัดหนัก เมื่อคืน อะ กลับเช้า หมดแรงเลย แต่รู้สึกวิ่งดีๆ 180 ตลอดทาง กดแช่เลย กทม สระบุรี แม่ง 45 นาทีเอง ถึงบ้านและ 555

11. poomsiri

672
    8
    0
    แหมะ......ขับระวัง ๆ ด้วยแล้วกัน.......เบรคไม่ค่อยดีอยู่ด้วย.......:D:D:D

12. mommamz

964
    4
    0
    นี่ขนาด รถบ้านๆ นะเนี่ย อิอิ :D

13. vynnz

727
    4
    0
    up level ถึงเช้าเลยหรอ

14. poomsiri

672
    8
    0
    โห้ ๆ ....... ถึงเช้าเลยหอพี่วิน.......คิดดูแล้วกันกิ๊ฟถึงบ้านได้ซักพักลองโทรหามันดู........ปิดเครื่อง.......อิอิอิ

15. ekasit 25

88
    0
    0
    ผมถ่ายน้ำมันเกียร์ตามระยะเลยครับ แล้วก็เปลี่ยนกรองเบนซินไปเมื่อประมาณ 4-5 เดือนที่แล้วมาเนียะครับ

16. ekasit 25

88
    0
    0
    อย่างไรก็ตามก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบมา นะครับ

17. tOon`

2,324
    43
    48
    อะแฮ่ม

ไม่เท่าลูกพี่หร๋อครับแหม๋ๆ เรื่องอัพเลเวลตีบอสเนีย พี่วินระดับเทพ พี่กิ๊ฟระดับโลก ตูนอะยังละอ่อน

รถมันไม่ค่อยวิ่งอะพี่ SR18DE ยังวิ่งกว่าเลยเอาจิงๆนะ ไม่เชื่อถามพี่กิ๊ฟดิ 555+

อื่มๆ .... ผมว่า SR18DE มันก็วิ่งนะ เอาจิงๆ

18. poomsiri

672
    8
    0
    มีอะไรเก็บกดป่าว..........เนี้ย...........เรื่องบางอย่างมันต้องระบาย............แต่ด้วยวิธีไหนนั้นต้องเลือกเอาเอง :D:D:D

19. mommamz

964
    4
    0
    ใช้ไม่จิ้มฟันดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้