ถ้าบูสปีกนกล่างเสียอาการมันจะเป็นยังไงครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    คือตอนนี้รถผมมีอากรเสียงดัง อื๊ด อ๊าด ดังเฉพาะตอนถนนไม่เรียบครับ ในห้องโดยสารดังมาก ๆ ครับ ก่อนหน้านี้นึกว่าเป็นที่ โช๊ค ก็เลยเปลี่ยนโช๊ค อาการก็ยังดังอีกครับ และดังมากกว่าเดิม ผ้าเบรคก็เปลี่ยนแล้ว
    มันเสียงเหมือนยาง เสียดสีกันครับ แล้วถ้าหากว่าเป็นกับบูสปีกนกบน-ล่าง มันมีเปลี่ยนหรือเปล่าครับ แล้วอาการนี้เกี่ยวกับ ลูกหมากหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ ถ้าได้ราคากับร้านที่ทำยิ่งดีครับ
    ขอบคุณครับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    มันก็จะดัง อี๊ด เอี๊ยด อี๊ด เอี๊ยด แบบที่ท่านเป็นอยู่นี่แหละครับ...ของผมก็เป็นอยู่...พึ่งออกอาการมาเมื่อเดือนที่แล้วนี่แหละ...
    ตอนแรกก็นึกว่าลูกปืนล้อหรือโช๊ค เหมือนกัน...สุดท้ายด้วยความหงุดหงิดเลยถอดล้อดู..อิอิ..งานเข้าครับ..บูธยางปีกนกบนซ้ายถึงกับขาด..
    แล้วมันเบียดอยู่กับ...เอ่อ..ไอ้ตัวนี้เรียกว่าอะไรอ่ะ...ตัวเหล็กที่ด้านบนรับปีกนกอยู่...ด้านล่างเป็นรูร้อยหูโช๊คน่ะ...เรียกไม่ถูก...
    ผมพึ่งเปลี่ยนมาเมื่อเดือนมีนา..ก็ยังงงว่าขาดได้ไง...บูธยางราคา 300 บาทครับ...มีข้างละ 2 ตัว ทั้งหมดก็ 4 ตัว (ซ้าย-ขวา)
    ราคารวมที่เคยทำมาก็ 1200 บาท...ค่าแรงไม่ทราบครับ...เพราะทำหลายอย่าง...แต่อู่คิดค่าแรงครั้งเดียว...

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    อย่างที่พี่อุ้ยบอกคับแต่ของผมเปลี่ยนทั้งปีกเลย

4. Diamond0722

806
    2
    0
    แก้ข้อมูลหน่อย...บูธยางปีกนกมีข้างละ 4 ตัว ตอนผมเปลี่ยน ๆ ข้างละ 2 ตัว...อิอิอิ
    พอดีเอาบิลมาดู...เขาเขียนว่าบูธปีกนกราคา 300 จำนวน 4 เป็นเงิน 1200 ...
    เลยนึกว่ามีข้างละ 2 แหะ ๆ โทดคับ โทดคับ...

ส่วนลูกหมากถ้าเสีย...จะไม่ดังอี๊ด ๆ เอี๊ยด ๆ ครับ ...
    จะมีอาการเสียศูนย์...เวลาตกหลุมตกบ่ออาจจะมีเสียงปัง ๆ ที่บริเวณล้อ...
    ลองใช้แม่แรงยกแล้วโยกล้อดูก็ได้ครับ...
    ถ้าลูกหมากเสีย...เวลาโยกล้อไปซ้ายขวา..จะไม่นุ่มนวล จะมีเสียงแก๊ก ๆ ด้วย...
    จับที่ลูกหมากเขย่าดูเลยก็ได้...ถ้ามันเสียมันจะขยับได้
    ขอให้หายไว ๆ นะครับ ผมด้วยล่ะ...หายไว ๆ นะตัวเอง...

5. Ekeng_it

40
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แล้วเพื่อนไปทำร้านไหนกันครับ

6. Diamond0722

806
    2
    0
    ของผมอยู่เพชรบูรณ์อ่ะ...ใช้บริการอู่ประจำที่เพชรฯ...

ถ้าที่อื่นคงต้องถามสมาชิกท่านอื่นล่ะ...แหะ ๆ

7. ตัน 1

ตัน 1 New Member Member

26
    0
    0
    หาของเก่าเซียงกงดีกว่าครับ อายุการใช้ยาวนานกว่านิ่มนวลกว่า ดีกว่าเป็นเปลี่ยนอัดใหม่ใช้ได้ไม่เกิน6-7เดือน เซึยงกงมีเยอะครับสภาพสวยไม่เกินคู่ 2000-3000 บ(มาทั้งโครงปีกเลยคกใหมรับ)จากต้น (สมาชิกใหม่):eek:

8. Ekeng_it

40
    0
    0
    พอมีร้านที่แนะนำหรือเปล่าครับ ที่เซียงกง ขอบคุณครับ

9. Diamond0722

806
    2
    0

เห็นในกระทู้ขายอะไหล่มีอยู่คู่นึงอ่ะ...บอกว่าใส่ P11 ได้ไม่รู้จริงป่าว ลองดูดิ

ที่ภาษาปะกิตเขียนว่า ซัสเปนชั่นอาร์ม อะไรน่ะ...(อ่านถูกป่าววุ้ย)...

:D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้