จานเบรก ขยับได้ ?

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Auman, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Auman

Auman New Member Member

29
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

เมื่อวานผมถอดล้อออกมาเพื่อไปทำสี พบว่า จานดิสเบรกล้อหน้าทั้ง 2 ล้อสามารถขยับได้ ไม่ใช่การหมุนนะครับ ขยับแบบโยกหน้าหลัง ได้นิดหน่อย เหมือนติดตัวคาลิบเปอร์อยู่ ตอนที่ไม่มีล้อ ไม่รู้ว่าปกติหรือไม่อ่ะครับ แต่พอใส่ล้อเข้าไปแล้วก็แน่เป็นปกติครับ

ขอบคุณมากครับ

อู

2. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ปกติครับ น็อตล้อจะเป็นตัวกดบังคับให้ล้อกดล็อคจานเบรคแน่นเอง:):):)

3. Auman

Auman New Member Member

29
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ ปลอดภัยแล้วเรา :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้