ขอเล่าบ้าง อู่มาตรฐานต่ำ อย่าได้ย่างกรายเข้าไป

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย H_mania, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. H_mania

H_mania New Member Member

5
    0
    0
    โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ

เรื่องนี้เกิดกับรถของ"เพื่อน"ผมครับ เพื่อนผมคนนี้ได้เสาะหาอู่ทำสีมาหลายที่ เก็บเงินมาตั้งนาน หลายๆท่านคงจะเข้าใจว่าการเก็บเงินมานานแสนนาน เพื่อจะไปทำสีให้รถที่ตนรักนี่มันมีความสุขแค่ไหนขณะที่รถทำสี ก็ได้ไปเจออู่นี้ครับ โรไปคุยเขาบอกว่าเนียนมาก เป็นอู่เล็กคิดราคาไม่แพง เมื่อเพื่อนผมเข้าไปใช้บริการ ก็ตกลงที่จะทำสีเหลืองครับ เหลืองมุก

เริ่มแรกครับ อู่ดองรถไว้นานมาก จนจะต้องใช้รถแล้ว นัดไว้ 10 กว่าวัน เพิ่งจะลงมือทำจริงๆวันที่ 9 แล้วบอกว่าพ่นวันเดียวก็เสร็จ แล้วบอกว่าให้เอารถกลับไปใช้ก่อน แล้วค่อยกลับมาขัดสี สีจะได้เซ็ท เชื่อมั้ย เหมือนไม่ได้ใช้มือพ่น สีเยิ้มมากๆ สีแตกมากๆ ด่างมากๆ เป็นเม็ดทั้งคัน เป็นฟองอากาษทั้งคัน ไม่มีส่วนไหนที่สีเหมือนกันเลยในแต่ละชิ้น มันโกหกว่ามันมีอุปกรณ์ ปิดม่านเวลาพ่น มีไฟสปอทไลท์ หารู้ไม่ มันม่มีห้องอบสี ไม่มีสปอทไลท์อะไรทั้งสิ้น ไม่แม้แต่จะปิดม่านเวลาพ่อน พอเอารถกลับมาใช้ ก็ถูกด่ามากมาย แต่เจ้าตัวก็ยังใจดีสู้เสือ เพราะคิดว่ามันจะขัดสีให้ แต่จนแล้วจนรอด ทำไปกี่รอบก็ตามไม่ดีขึ้นเลย แถมเอารถไปดองไว้ งานไฟเบอร์ก็ห่วย เบี้ยว ไม่แก้ให้ คิดราคาไม่แพงในตอนแรก แต่พอทำไปนานๆจะรู้สึกว่ามันไม่คุ้ม ที่อื่นทำดีกว่า รถที่เข้าไปทุกคัน สีก็มีปัญหา เพราะพ่นแค่ครึ่งชั่วโมงเสร็จ เป็นต้น พอเอาสีเข้าไปขัด งานก็ออกมาด้านมากๆ สาเพี้ยน ไม่เคยทำอะไรตามที่สั่งงเลย แล้วชอบมาออกความเห็นห่วยๆให้ลูกค้าฟัง

อู่นี้ชื่อ PTN sport ครับ อยู่พหลโยธิน48 เจ้าของอู่ชื่อเป้ ไม่เคยลงมือทำงานเองเลย ปล่อยให้เด็กทำงานอยู่2คน เด็กก็ทำงานไม่ได้เรื่อง ทำสีห่วยมาก พ่นทีนึงก็เอากาพ่นสีไปจ่อที่รถ ลูกผมยังพ่นดีกว่าอีก แถมไม่รับผิดชอบงาน ผลัดตลอด แล้วก็ด่าอู่อื่น รู้สึกเขาจะเป็นเพื่อนกับปืน อากานาด้วย งานแย่มากๆ อยากฝากไว้ด้วยครับ

ไม่ต้องเชื่อนะครับ แต่อยากให้ลองไปดูเอง จะได้เห็นกับตา

เพิ่มเติมนะครับ รถที่เข้าไปทำสี ชิ้นส่วนขอบยางต่างๆเวลาใส่คืนเข้าไปจะพังหมด นี่คือโรไปถามเพื่อนมา กระจกจะตกราง ประตูตะตกร่องปิดไม่ได้ ยางขอบจะขาดหมด ภายในจะเป็นรอย

ข้อสำคัญ งานแย่กว่าgun maker ครับ อยากให้เห็นจัง มีรถในเรซซิ่งเวปไปทำเยอะเหมือนกันครับ เดี๋ยวคงมีคนออกมาพูด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2009
  2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    น่าจะเอารูปที่สีเพี้ยนมาให้ดูด้วยนะคับแสดงความน่าเชื่อถือหน่อยคับจะได้ช่วยกันประนามถูก

3. H_mania

5
    0
    0
    เจ้าของไม่ยอมให้ถ่ายครับ
    เพราะจำเป็นต้องกลับไปขัดสีที่นั่น ไม่มีงบไปทำที่อื่นแล้ว

สีเพี้ยนไม่ใช่ปัญหาครับ แต่ปัญหาหลักครับ ที่แย่กว่านั้นคือ สีแตกสีลอก สีเยิ้มสีบวม ปูด
    ไม่จำเป็นต้องเชื่อครับ ผมยอมรับว่าไม่สามารถแสดงหลักฐานได้ แต่สักพักน่าจะมีคนออกมาพูด

4. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    รอ อู่ มาชี้แจง !!

5. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    เข้าใจเลยผ๋มเคยโดนเมือนกาน แต่แถวประชาชื่นไม่ไหวมานลดให้อีก1000ให้ไปขัดเครือบแต่เงาแปปเดวหาย
    เอากลับไปแก้ที่บ้านเองดีขึ้นเยอะเลย แต่ให้แน่ะนำแถวซ.ชินเขต1อู่แถวนั้นทำสวยเงาวั๊ป^ ^

6. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  7. NIRANAME

NIRANAME New Member Member

40
    1
    0
    น่าเห็นใจครับ กว่าจะเก็บเงินจนได้ทำสี นี่คงจะไม่น้อย หลายตังค์แน่ๆ

แต่ถ้ามีหลักฐานมาแสดง ก็จะทำให้ดูน่าเชื่อถือมากยิ่งขึ้น

8. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ผมโดนเรื่องเบี้ยวขัดสีครับ นัดหลังปีใหม่ จนมีนาแล้วยังไม่ได้ขัดเลย ตอนนี้ก็เลยชั่งมันแล้วครับ มาขัดข้างนอกสบายใจกว่า

9. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    เจ้าของอู่มันคงไม่มาชี้แจงหรอกครับ

อู่แบบนี้ มันหลอกเงินรายใหม่เรื่อยๆ

อินเตอร์เนตมันเล่นไม่เป็นหรอกครับ รู้จักป่าวก็ไม่รู้

JZA80DriftDancer ถูกใจสิ่งนี้
  10. MOJOJOJO

MOJOJOJO New Member Member

59
    0
    0
  11. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โห เล่าซะนึกภาพออกเลยครับ

เเบบนี้นอกจากจะเสียเวลาเเล้วยังเสียเงินไปล่าวๆ ด้วยนะเนี่ย

สะสมตังไปทำให้รถเน่า ว่างั้น

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:23:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:23:23 ----------

โห เล่าซะนึกภาพออกเลยครับ

เเบบนี้นอกจากจะเสียเวลาเเล้วยังเสียเงินไปล่าวๆ ด้วยนะเนี่ย

สะสมตังไปทำให้รถเน่า ว่างั้น

12. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    เจอแบบนี้ก็แย่เลย

13. H_mania

5
    0
    0
    ขออนุญาตเอามาต่อครับ

ผมแค้นแทนเพื่อนมากๆเลย แต่ว่าช่วยไม่ได้ เพื่อนยังต้องกลับไปขัดสีกับอู่เลวๆนี่อีก
    เพื่อนผมจึงไม่ยอมเปิดเผยตัว พอดีเข้าไปเจอเหยื่อท่านหนึ่งในกระทู้โฆษณาของมัน

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=587052 นี่คือกระทู้ของมันครับ

จากนั้นเห็นเหยื่อคนหนึ่งของมันโพสไว้ ผมจึงพยายามลองคุยกับเหยื่อท่านนี้ ผู้เคยใช้บริการอู่เฮงซวยนี้ ผมได้pm และแอดเอ็มเอสเอ็นไปคุยครับ ผลที่ได้คือ เจ้าของรถเอ็นวีสีขาวคันนี้ เค้าไปทำไฟเบอร์กับกันเมกเกอร์มาครับ แต่แย่มาก จึงมาให้อู่นี้แก้งาน ไปไปมามา ก็เลยตกลงจะทำสีเดิมกับชิ้นงานที่แก้ แต่ไปไปมามา อู่ชวนทำสี สีที่ทำก็คือสีขาวมุก เจ้าของบอกว่าทำช้า แต่ไม่ได้คิดอะไร และขอเอารถออกมาใช้ก่อน ซึ่งก็ตามกระทู้นี้ที่เจ้าของมาโพสถาม

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=609397

ลองเข้าไปดูครับ จะเห็นเลยว่าสีด้านแน่นอน เพราะเจ้าของเขามาโพสแบบนั้น

ต่อมาเจ้าของก็ได้นัดเข้าไปขัดสีครับ แต่งานไม่เนียนเลย ทิ้งรถไว้ให้พวกแม่งยำ2 อาทิตย์แต่มันเริ่มทำวันที่เจ้าของจะเอารถ มันเลวจริงๆ

ผมอยากให้เจ้าของรถเอ็นวีสีขาวออกมาเปิดโปงครับ แต่ก็ดูเหมือนจะยากเพราะว่าเค้าก็ยังมีของที่เอาไปทิ้งไว้กับอู่มัน รวมทั้งกันชนหน้าที่ล๊อกฝากระโปรง ตอนนี้เงินก็อยู่กับมันแต่มันยังไม่เริ่มทำกันชนหน้าให้เลย เลวมากๆ เลวได้ใจ ออกมาเปิดโปงเถิดครับ ผมขอวิงวอน

จากนั้นผมคิดว่าเจ้าของคงจะไปหาร้านอื่นทำสีครับ เพราะคงทนไม่ไหวจริงๆ เห็นได้จากกระทู้นี้ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=619738

จะเห็นได้เลยว่าเจ้าของรถต้องเอารถไปซ่อมที่อื่นเพราะประตูปิดไม่ได้ ยางขอบกระจกหลุดเละเทะและสีแย่มากๆ ครับ

สิ่งที่ผมสันนิฐานนี้ ผมเริ่มจากเฟ็นรถสีของของเจ้าของอยู่ในกระทู้ของมันและค้นหาชื่อตามไปเรื่อยๆครับ จึงมาเจอตามนี้ทั้งหมด

เราช่วยกันประนามความห่วยของมันดีกว่า

14. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    เรื่องอู่สี อู่ไฟเบอร์ เป็นเรื่องที่ผม ต้องหาข้อมูล เยอะที่สุดเลย ครับ

จากที่อ่านเจอ โดนกันบ่อยมาก

และผมก็ได้อู่สี อู่ไฟเบอร์ ที่มีฝีมือ ตามที่หวังครับ (ขอไม่โฆษณา)

ร้าน กิ๊กก๊อก ไม่มีรูปผลงาน ลูกค้าไม่เยอะ รถหรูๆ ไม่ใช้บริการ ดูเผินๆ ก็ไม่น่าเข้าแล้วครับ

เลือกอู่ใหญ่ราคา มาตรฐานดีกว่า ส่วนใหญ่ประกันสี 2 ปีกันหมด

ถือว่า เพื่อนเรา ต้องศึกษาให้มากๆ กว่าเดิม นะครับ

ขอให้หายไวไว กลับมาหล่อๆ ครับ

15. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ไม่สบายใจเลย ผมขออนุญาตเรียบเรียงคำพูดก่อนนะครับ แล้วจะมาชี้แจงให้ฟัง

ขอบพระคุณทุกท่านครับ แต่ขอความกรุฯาอย่าตั้งความหวังกับผมนะครับ

16. Nowbassist

296
    3
    0
    คืองี้ครับ ผมทำสีที่อู่นี้ ยอมรับว่ายังต้องแก้อีกมาก แต่ไม่จำเป็นต้องเปิดเผย เคยเข้าไปแก้แล้วจริง ทิ้งรถไว้สองอาทิตย์ แต่ช้าไป10 วัน โอเค ให้อภัย แต่รถก็ยังไม่เสร็จจริงๆ ยังไม่ต่างไปจากเกิมเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ว่ากัน เพราะอู่ไม่มีเวลา ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไร นี่ก็ไปชนมา ก็ยังไม่ได้ทำ เพราะเวลาว่างของผมและอู่ไม่ได้ตรงกัน จึงยังไมไ่ด้ทำ

ผมไม่โทษอู่ ไม่เคยโทษ และยังคิดจะเอารถกลับไปให้เขาแก้ด้วย ยังไงก็จะให้อู่นี้แก้ เพราะเสียเงินไปแล้ว อยากให้จบ ไม่อยากเสีเพิ่ม ยอมรับว่าต้องเอาไปให้ที่อื่นแก้มาแล้วเพราะประคูตกปิดไมไ่ด้ ยอมรับว่าอายที่คนชอบทักว่ารถยังไม่ได้ขัดสี ทั้งๆที่ขัดแล้ว เพราะมีจุดๆเต็มรถ

ผมไม่ใช่เพื่อนเจ้าของอู่ ผมเป็นลูกค้าคนหนึ่ง ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ไมไ่ด้จะออกมาปกป้องอู่ งานไม่ดีก็ว่าไปตามงานไม่ดี อู่ก็รู้และรับปากว่าจะแก้ให้เมื่อเวลาตรงกัน ถึงแม้ว่ามันจะนานตั้งแต่เดือนมีนา ก็ก็ไม่เป็นไรเพราะผมเองก็ไม่ว่าง

ขออนุญาตพูดเรื่องเจ้าของกระทู้บ้าง

ผมยอมรับเลย ว่าคุณเก่งมาก หรือไม่ก็อาจจะเป็นเรื่องปกติก็ได้ ที่คุณLink ไปเรื่อยๆจนเจอกระทู้ผมและเอามาโยงกันได้หมด แต่ว่า วิธีการของคุณทำให้ผมไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ เพราะคุณadd msn ผมโดยอ้างว่าจะขอปรึกษาเร่องอู่ทำสี ผมก็แนะนำอู่เดียวกับที่คุณด่านี่ไป จะเห็นได้ว่าผมยังแนะนำต่อเลยด้วยว่าให้ไปอ่นี้ แต่ข้อแม้คือ อาจจะนาน ไม่ตรงเวลา แก้หลายรอบ แต่คุฯก็ยังมาหลอกถามผมต่างๆนานา และซ้ำร้ายสุด คือคุณเอาชื่อผมมาอ้างโดยที่ไม่ได้รับอนุญาต ผมเป็นบุคคลที่3 ไม่ควรจะพาดพิงที่สำคัญคุณหลอกถามผมเพื่อเอาไปเล่นงานอู่ แถมยังจะมาขอดูรถผมอีก ผมเอ่ะใจมาตั้งแต่จะมาขอดูรถผมแล้ว เพราะคุณขับฮอนดา คุณจะมาขอดูรถผมทำไม รถคุณซื้อรถผมได้7-8 คันด้วยซ้ำ คุณอยากรูอะไร งานเป็นไง คุณก้มาถามผมสิ ไม่ใช่มาหลอกถาม ผมเหมือนเป็นไอ้โง่เลย โง่ไปทำสีกับอู่ไม่ดีแล้วเอามาประจานให้คนอื่นฟัง ทุกสิ่งที่คุณได้คำตอบจากผมไป คุณหลอกถามผมหมดเลย เรื่อราคา เรื่องงาน เรื่องเงิน

คุณจะไปกินรังแตนหรือคุณจะไม่ถูกกันก็อย่าเอาผมมาเกี่ยวข้อง

17. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    งานเข้าเหรอครับ:(
    ไปแจ้งเตือนที่บอร์ดของเราด้วยนะครับ

18. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เข้าใจล่ะ

19. Y!PY!P

Y!PY!P New Member Member

261
    0
    0
    แต่กูว่ารถมึงเละจริงหว่ะนาว มึงใจอ่อนเกินไป ของก็อยู่กับมัน เงินก็ให้มันไปแล้วมันยังไม่เริ่มทำให้มึงเลย จนสนิมขึ้นหมดแล้ว ไปเอาของคืนแล้วเปลี่ยนอู่เหอะ มันไม่มาขัดให้มึงหรอกสีอ่ะ ทำสีไป3 อาทิตย์ รอไป 1 เดือน เอารถไปขัดสีอีกเป็นเดือนไม่เห็นดีขึ้นเลย
    ไอตอนแรกที่ไปแก้งาน แม่งก็ไมไ่ด้แก้ เบี้ยวเหมือนเดิม กันชนหน้าไปสั่งทำเป้นยูลาส แม่งก็ไมไ่ด้เข้ากับรถเลย ทำมาซะตรงตัวตัดแต่ข้างๆออกไป ไม่เอาข้างบนข้างล่างออกเลยแม่งก็ลากพื้นดิ ถ้าแม่งรับผิดชอบจริงนะ แม่งต้องแก้ให้มึงแล้วรถมึงทำสีได้3 เดือนสิวขึ้นหลังคา ฝาท้ายสีปูดสีบวมเละเทะ ไม่เท่ากันเลย สีด้านอีกต่างหากโป๊วก็เป็นคลื่น
    มึงไปคิดดูดีดีเหอะ อย่าไปกลัวมันไม่แก้งานให้มึงเลย กูเห็นพอมึงจะไปเอากันชนหน้าคืนแม่งก็บอกว่าเอาไปเก็บไว้ที่อื่น ที่ล๊อคฝากระโปรงแม่งก็บอกให้มาทำทีหลังแล้วก็เก็บไว้กับมัน
    คิดดีดี เปลี่ยนอู่อาจจะสบายใจกว่า ป่านนี้รถมึงเสี็จแล้ว

ใส่กันเต็มที่..เพื่อนนาวครับ..อิอิ

20. Nowbassist

296
    3
    0

เหรอวะ

ไม่รู้หว่ะ ก็กรูไม่ได้คิดอะไร อืม.... แบบนั้นจริงเหรอ

ไอ้เพื่อนเวรที่ส่งให้ดูนี่เพราะจะให้ช่วยคิดว่าจะเอาต่อ ดันมาเอาให้เขวเลยนะมึง

ไม่รู้หว่ะ เดี๋ยวลองเอาไปให้เขาขัดดูอีกรอบก็น่าจะดีมั้ง ถ้าไม่ดีค่อยว่ากัน

ห่านนี่ เขวเลย

21. Y!PY!P

Y!PY!P New Member Member

261
    0
    0
    คิดเอาเองแล้วกัน โตแล้ว น่าจะรู้แล้วว่าอู่ดีกับอู่ไม่ดี มันต่างกันยังไง คิดเอาเองเว้ย
    พูดถึงก็ไปชี้ไห้ดูเเล้วไห้ทำไหม่เลยดีกว่าว่ะบอกว่ามีเเต่คนถามว่าอู่ไหนทำ
    งานเเย่อย่างงี้ ปล่อยรถมาได้ไง เเก้จนกว่าจะดีอะ ถ้าอู่ยอมก็ดีเนอะ เอาเหอะ เผื่อฟลุ๊ก

22. Azura1

Azura1 New Member Member

29
    1
    0
    เอาใจช่วยทุกท่าน..

ผมก็เคยเจออู่ไม่ดีแถม แพงด้วย..
    แถวพระราม3ครับ

ตอนนั้นยอมทำเพราะว่าเค้าสนิทกับผู้ใหญ่ที่บ้าน เลยคิดว่าคนกันเองไม่น่าจะโกงกัน
    ที่ไหนได้..
    คนกันเองนี่ละ โกงกันอร่อยนักเชียว..5555 แม่งเอ๊ยพูดแล้วแค้น...

เอาใจช่วยคนเก็บเงินทำสีรถเองทุกท่านครับ..
    ผมเข้าใจดีว่าการที่เราตั้งใจอดทนอดออมมา แล้วเลือกหวังจะได้สิ่งที่ดีที่สุด แต่เหมือนสวรรค์กลั่นแกล้ง
    ผีห่าซาตานปิดตาปิดหู ดลใจให้เรายอม เอารถที่รักมากมายไปไว้ใรมือเฮี่ย มันช้ำขนาดไหน..

ถ้าไม่อยากเสียสุขภาพจิต ก็ ปล่อยวางครับ
    ช่างมัน..มีรถขับให้มันเป็นพาหนะพาเราไปไหนมาไหน
    ไม่ใช่ว่มีไว้เพื่อเป็นเครื่องแสดงฐานนะว่ามามั่งมีแค่ไหน ก็น่าจะพอล่ะครับ

23. H_mania

5
    0
    0
    "สีเหลืองมุกเจ้าปัญหาที่เค้าว่าไม่เนียนตาม link ที่เค้าด่ากันเป็นสีเดียวกันกับที่ทำให้กับลูกค้าคนนั้นที่ไม่พอใจก็ช่วยดูกันหน่อยว่าคันนี้ไม่เนียนตรงไหนงานยังไม่เสร็จก็มาตำหนิว่าสีมันไม่เท่ากันก็บอกว่ามันยังไม่เสร็จทางเราก็ไม่ได้ส่งรถสภาพนั้นเลยสักหน่อยเค้าก็ไม่พอใจ ข้อเท็จจริงเป็นยังไงก็รู้ดีกันอยู่แก่ใจนะครับคุณ เรื่องมันมีอีกเยอะครับคุณๆทั้งหลาย มันไม่ใช่แค่นี้ เพราะลูกค้าแต่ละคนไม่เหมือนกันจริงๆคุยดีก็ดีไป คุยไม่รู้เรื่องก็มาด่ากัน เอาเป็นว่าดูคันนี้แล้วกันสีเดียวกันเป๊ะ คิดว่าถ้าให้เราทำให้เสร็จก็คงออกมาได้แบบนี้ลองดูจากรูปนะครับแล้วตัดสินเอาถ้าจะดูตัวจริงก็เซิญได้ครับยินดี "

นี่คือคำพูดที่อู่มันพูดนะครับ มันยอมรับว่ารถมีปัญหา งานยังไม่เสร็จ แต่ให้รถออกไปก่อน แต่ถ้าไปถามเจ้าของ จะรู้เลยว่ามันไม่แก้งาน ไม่เก็บงานให้เขา ลองเข้าไปอ่านดุก้ได้ แล้วยังหน้าด้าน เอารถมาโ๙ว์ว่าเนียนอีก ถ้าคุณไปเห็นรถที่มันทำ จะรุ้ว่าทำงานได้ใช้เท้าทำมากๆ ลองดูแล้วกันครับพี่น้อง

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 19:33:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:32:41 ----------

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=587052&page=4&highlight=PTN

24. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    ยาวคับงานนี้

25. H_mania

5
    0
    0
    อัพครับ พยายามติดต่ออู่ไปไม่ได้รับการติดต่อกลับเลย

อยากให้อู่ออกมาตอบคำถามเป็นข้อๆครับ ไม่ใช่อยู่ๆเปลี่ยนเรื่องแล้วเอารถคันอื่นมาให้ดูว่าเนียนขนาดไหน อย่างนี้เท่ากับดูถูกคนอ่านนะครับ อยากเปลี่ยนเรื่องก็เปลี่ยน ช่วยมาตอบให้ตรงคำถามด้วยครับ

26. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    อู่ทำสีหาดีๆยาก

27. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ....กางเต้นท์ .... รอ

28. ไอ้อร้านเนี๊ย มันอยูในซอยพหลโยธิน48 มันเป็นเพื่อนกับปืน อาคานะ ทำงานห่วยแตกมากๆ โกงเป็นที่หนึ่ง ทำงานช้า ทำอะไรไม่ได้เลยแต่ขี้คุยและชอบด่าอู่อื่น ชอบบอกว่าตัวเองทำได้ ผมเคยไปทำมาแล้ว มันด่าลูกค้าทุกคนที่ออกไปจากร้านมัน (ผมเองก็คงโดน) ดองงานมากๆ ขี้โม้โกงด้วย บอกราคาแล้วชอบเปลี่ยน

ร้านมันนะมีเด็กตัวเล็กๆทำงานอยู่แค่สองคน ทำงานห่วยแตกมากๆ ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าไอ้คนที่ไปทำสีกับมันแล้วยังจะรอให้มันเก็บงานเนี่ย จะไปโง่รอทำไม มันไม่เก็บงานให้หรอก เอาหลักฐานไปแจ้งตำรวจจับดีกว่า แล้วก็เตรียมเก็บตังเท่าเดิมไปทำสีใหม่อีกครั้งที่อู่ดีดีได้เลยครับ ยังไงก็ต้องทำใหม่

29. มาอัพให้ ห่วยกว่ากันเมคเกอร์ครับอู่นี้(แปลว่าห่วยสุดๆ)

30. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    รอดูกันต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้