สอบถามเรื่องเกจ์วัดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย paobig, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paobig

paobig New Member Member

28
    0
    0
    อยากติดน่ะครับ
    แต่พอดีงบก็มีไม่เยอะ
    พอจะมียี่ห้อพร้อมราคาแนะนำมั๊ยครับ
    แล้วที่มันขายตรคลองถม ที่เป็นของไต้หวันนี่พอไหวมั๊ย ??

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ของไต้หวันไม่แน่ใจอ่ะครับ เล่นของมือสองญี่ปุ่นดีกว่าครับ อยากถอดขายต่อได้ครับ

ที่เชียงกงบางนา มีร้านตาโอ๊ด แนะนำครับ ต้นเดือนไปถอดสายเบรคAP หน้า-หลัง มาสองพันเอง เกจวัดราคาไม่แพงด้วย

3. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    นี่เลยชัวร์ๆร้านวิเชียรที่คลองถม
    pivot 3 พันกว่าๆก็ได้แล้วแบบมอเตอร์ด้วยนะ ยุ่นๆ
    autometer ก็มีครับ
    ยี่ห้ออื่นก็มีไปเลือกได้ ราคาเท่าที่สืบๆมา OK แร่ะ

4. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    วิเชียรที่คลองถมคับ

ของมีเพียบ เกจ์ไต้หวันก็มี

5. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    x-line ครับดูดีมีชาติตระกูลผมเองยังอยากได้เลย T_T

6. ozmozizz

300
    3
    0
    ถ้าจะเอาของไต้หวัน ก็เลือกตัวที่แพงหน่อยเพราะมันดีกว่าตัวถูก

7. paobig

28
    0
    0
    พอจะแนะนำราคาคร่าว ๆ ได้มะฮะ

8. ozmozizz

300
    3
    0
    ราคาก็น่าจะประมาณ 1800 - 2300 แล้วแต่ยี่ห้อ

แต่คุณภาพก็พอๆกันหมดแหละครับ

9. paobig

28
    0
    0
    แล้วเป็นพวก multigauge นี่จะมียี่ห้อแนะนำมั๊ยครับ

10. ozmozizz

300
    3
    0
    รู้สึกว่าจะมีอยู่ยี่ห้อเดียวนะครับ

ที่ร้านวิเชียรคลองถมมีครับ

11. paobig

28
    0
    0
    ถ้าเล่นเป็น spider นี่พอไหวมั๊ยครับหรือว่ามันจะห่วยๆ อ่ะครับ

12. ozmozizz

300
    3
    0
    ก็ถือว่าโอเคนะครับ สำหรับผมแล้ว ใช้ตัวนี้ก็ดีครับ

รู้สึกว่าเข็มกวาดด้วยนิ

13. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    เชียร์ PIVOT คุ้มๆ

14. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    แล้วของผมอ่ะโอ๊ตจำได้ป่ะที่พี่ให้ดูอ่ะอยากต่อให้มันทำงานอ่ะงับผมมม จะไปต่อได้ที่ใหนอ่ะ
    รูปเดียวถ่ายมาให้ดูนะงับผมมม

15. ozmozizz

300
    3
    0
    อ๋อ จำได้ครับว่ามี แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าของพี่ใช้วัดอะไรบ้าง

ถ้าจะไปต่อที่อู่เดียวกับของผม มันจะไกลสำหรับพี่อ่ะดิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้