มันมีเสียง ก๊อง ก๊อง ก๊อง ที่หน้ารถครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย psoodto, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    คือว่ามันมีเสียง ก๊อง ก๊อง ก๊อง เหมือนเสียงเหล็กตีกันที่หน้ารถครับ ไม่รุ้พวกพี่ๆ เคยเป็นกันหรือเปล่าครับ คือเคยเข้า 0 แล้ว ก็บอกเขา มันก็หายไปรอบหนึ่งละครับ แต่ตอนนี้มันกลับมาอีกแล้ว บางทีแค่เข้าไปนั่งในรถก็มีเสียงนี้ครับ :( ยังไม่ได้สตาร์ทรถเลย รถยังไม่วิ่ง) แต่ ถ้าขับรถนี่ ดังเป็นช่วงๆ ช่วงเกียรืต่ำๆ จะเป็นตลอดเลย ขึ้นเนินก็เป็นครับ พี่ๆ มีวิธีแก้ไหมครับ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ของผมก็ดังเหมือนกันครับ ทุกวันนี้ยังหาสาเหตไม่ได้เลย คิดว่าน่าจะอยู่ช่วงคาลิปเปอร์เบรคไม่ก็สปริงโช๊คอ่าครับ ไว้หาเจอจะมาบอกนะครับ:D :D :D

3. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เป็นเหมือนกัน เวลาตกหลุมใหญ่น้อยจะดังก๊อกๆ เหอๆ...

4. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    อ่า ตอนนี้ของผมเจอละครับ ไอ้เสียงก๊องๆๆๆๆ มาจากไหน คือผมยกเสาอากาศที่บนหลังคาขึ้นสุด เหมือนกับขามันตีกระจกอ่ะครับ งงเหมือนกัน ผมเลยเก็บเสาซะ เสียงหายไปเลยครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แป่วววววว

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ของผมมีแถวๆ ประตูด้วย เวลาออกตัว หรือเบรคอะคับ กรอกๆแกรกๆ - -*

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หายแล้วดีใจด้วยครับ :D

8. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ดีใจด้วยครับที่หาต้นเหตุเจอครับ

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ยินดีด้วยนะครับที่หาสาเหตเจอเเล้ว :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้