สอบถามอาการเครื่องหลวมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ชูวงศ์, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ชูวงศ์

ชูวงศ์ New Member Member

9
    0
    0
    ผมใช้ B 14 เครื่อง 1600 ติดแก๊สมาประมาณ 1 ปีครึ่ง ปัจจุบันมีน้ำมันออกมาที่บริเวณปลายท่อใต้หม้อพักและรอยต่อระหว่างท่อกับหม้อพัก และมีน้ำมันตามฝาครอบวาล์วเล็กน้อย ไม่ทราบว่าเป็นอาการของเครื่องหลวมหรือเปล่า แล้วอาการเครื่องหลวมเป็นอย่างไรครับ

2. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    อัพไปครับ

3. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    เหมือนจะใช่นะครับ รอคำตอยที่ถูกต้องจากพี่ๆก่อนนะครับ

4. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ตามข้อสันนิฐานว่าเครื่องมีอาการหลวม
    1.สตาร์ทติดยาก
    2.กำลังไม่ค่อยมี
    3.มีควันไหลสีขาวที่ปลายท่อไอเสีย(ถ้าไหลตลอดเวลาแบบมากๆก้ออาจจะแหวนหักไปแล้ว)
    4.น้ำมันเครื่องหาย(เครื่องไม่หลวมก้อหายได้ เช่น ซีลหมวกวาล์วเสื่อม ซีลหน้าเครื่องเสื่อม ฯลฯ)
    5.กินเชื้อเพลิงมากกว่าปกติ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แหล่ม เลยพรี่ :D

6. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ของผมมันมักจะมีตอน ลากเกียร์ จาก สามลงสอง เวลารอบสูงๆอะคับ(4000รอบสูงตรงไหน555)
    มันกำลังจะหลวมใช่ไหมคับ อยากหลวม 55^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้