พี่คับสอบถามเรื่องไฟไมตี้ตาโบ๋หน่อยคับ...

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย จ.อ.วุฒิเทพ สังข์สิงห์, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่คับไฟไมตี้ตาโบ๋......เป็นหลอดแบบไหนนะคับ.....ของผมเป็นแบบโคมกระจกนะคับ...
    พอดีหลอดมันขาดนะคับ.....ใช่มาตั้ง10ปีไม่เคยขาด.....เลยอยากถามว่าเป็นหลอดแบบไหนนะคับ.....
    จะได้ซื้อเปลี่ยนนะคับ..

1. tee mighty w

tee mighty w New Member Member

10
    0
    0
    เป็นหลอกแบบ h4 แล้วแต่เราจะเลือกขนาดหลอดกี่watt ถ้าดูแล้ววว่าโคมเราเก่ามากแล้ว ไปใส่ watt สูงก็อาจทำให้โคมร้าวได้(ผมโดนมาแล้ว)ร้าวจนต้องเปลี่ยนใหม่เลย ใช้เท่าของเก่าก็ได้

2. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

หลอดฮาโลเจน H4 ธรรมดานี่แหละครับ 10 ปีแล้วไม่เพิ่มรีเลย์ไฟหน้าไปเลยล่ะครับ ชุดนึงไม่เท่าไหร่ สว่างกว่าเดิม
    80/100 ลองดูนะครับ ของผมใช้ 100/140 มันแรงไปหน่อย โคมไหม้ง่าย
    เอาแค่ 80/100 ก็พอครับ:p

อีกอย่างครับลืมไป ถ้าซื้อชุดรีเลย์ไปเองต้องบอกร้านด้วยนะครับว่าเอาไปใส่ MTX เพราะว่าระบบไฟของ MTX ไม่เหมือนกระบะยี่ห้ออื่น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2009
  3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามข้างบนว่าเลยคับ
    รึไม่งั้นก้อจัด ซีนอลไปเลย สว่างแน่ ๆ

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ที่หลอดไฟ ก็มีบอกครับ เปลี่ยนตามนั้นเลย ร้านอะไหล่รถยนต์ทั่วไปรับรองมีแน่นอน
    หรือหาหลอดออกแนว watt สูงๆ ใส่ก็ได้ แต่อย่างที่ข้างบนว่าไว้ครับ

5. ขอบคุนมากนะคับฬฬฬจะรองหาดูนะคับ....

6. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ซีนอนไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้