พอดีได้ Blow off Valve มา เพื่อนๆ ช่วยแนะนำ ร้านเดินท่อไอดีให้หน่อยได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 12 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอดีผมเพิ่งได้ BOV มาติดรถ และเนื่องจากBy Pass Valve ของเดิมมันมีสายต่อไปที่ตัวเครื่องอันนึง อีกสาย เป็นสายใหญ่ ต่อกลับไปที่ท่อระหว่างกรองอากาศกับปากกังหันเทอร์โบ และของผม มันได้มาพร้อมหน้าแปลนมาแระ คิดว่าถ้าใส่กับท่อไอดีของเดิม อาจต้องเจาะรูท่อไอดีใหม่ แต่ถ้าเดินท่อไอดีใหม่ไปเลย จะดีกว่าหรือเป่าครับ แล้วถ้าเดินใหม่ ร้านที่ยทำ และค่าท่อเดินท่อไอดีใหม่ ราคาประมาณเท่าไหร่ได้อ่าครับ ใครก็ได้ ช่วยแนะนำหน่อย Please:cry::D

อีกอย่าง ผมเคยคุยกับน้องเอ๋เมื่อตอนมิตติ้งล่าสุด จำได้ว่าน้องเอ๋ก็เดินท่อไอดีมาใหม่เหมือนกาน อาจจะรบกวนน้องเอ๋ บอกร้านที่ไปทำมา เป็นไปได้ราคาด้วยจะยิ่งดีอ่าครับ จะ PM เข้ามาก็ได้นะครับ ต้องขอรบกวนอีกครั้งนึง ผมแก่แระ น้องเอ๋อุส่าห์อธิบายซะแจ่มแจ้งแระวันนั้น แต่ผมดันลืมซะได้ เหอๆๆ

2. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    รอคนอื่นมาตอบนะ อิอิอิอิ

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกัน แต่ผมใส่กับท่อไอดีเดิมนะ ตำแหน่งเดิมด้วยอ่ะ

4. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    อยากรู้เหมือนกันว่าการติด BOV ที่เก่ากับตรงท่อที่เดินมาจาก อินเตอร์ต่างกันอย่างไร

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ตอนนี้ผมก็ไล่หาร้านติดอยู่ครับ พอดีวันเสาร์นี้จะเอาไปทำแระ เพื่อนคนไหน มีร้านแนะนำ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ราคาด้วยยิ่งดี

อยากรู้เหมือนกับพี่กัลเหมือนกันครับ ว่าติดที่ตำแหน่งเดิมเลย หรือว่าติดให้เข้าไปทางใกล้อินเตอร์คูลเลอร์ ติดตรงไหนจะให้ประสิทธิภาพมากกว่ากันอ่าครับ Blow off valve ของผมเป็นยี่ห้อ HKS SSQV ตัวใหม่ล่าสุดอ่าครับ รบกวนหน่อยนะครับ เพื่อนๆ Pleaseๆๆๆๆๆๆๆ

6. kaltech

141
    1
    0
    ได้ของดีเล่นของแพงเลยนะเนี่ย เสียงเร้าใจ

7. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ผมทำท่อที่ น้าชาญอินเตอร์วันเสาร์ผมจะเข้ไปพอดี แต่ไกลหน่อยอยู่แถวศรีสมาน แต่ชอบงานที่เขา
    ทำสุดยอด อิอิ ไถ้อยากไปโทรมาและกัน 086-313-1030 ส่วนที่จะวางตำแหน่งไหนอันนี้ขึ้นอยู่
    หลายๆอย่างใกล้ก็คายได้เร็วประมาณนั้นหลักการเดียวกัยท่อไอเสีย

8. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับจิ๊บ ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลเพิ่มเติมอยู่อีก search เว็บต่างประเทศ จนไม่ยอมทำงานหลักแระ 5555 ขอเก็บเป็นอีกหนึ่งร้านไว้พิจารณาครับ เด๊ยวถ้ายังไงจะเข้าไป จะโทรหาจิ๊บก่อนก็แล้วกานครับ ขอบคุณมากๆครับ

9. pookpui

1,304
    6
    38
    ผมหาอยู่นานแล้วครับรุ่นนี้ เป็นสาเหตุที่รถผมไม่ยอมใส่โบวออฟวาล์วซักทีนึงอ่า เหอๆๆ:D:D

10. pookpui

1,304
    6
    38
    ตอนนี้ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว ต้องขอขอบคุณจิ๊บมากๆนะครับ ถ้าไม่เจอจิ๊บเนี่ยแย่เลย เหอๆๆๆๆ

11. kaltech

141
    1
    0
    ตกลงโจ้ติดที่ท่ออินเตอร์หรือครับ

12. pookpui

1,304
    6
    38
    ตกลงผมเปลี่ยนแผน ติดตรงตำแหน่งเดิมครับ โดยไปหาหน้าแปลนมาใส่ให้ตรงกับท่อไอดีอ่า โดยไม่ต้องเจาะท่อไอดีครับพี่กัล เอาหน้าแปลนที่ตรงกัน ต่อเข้ากับ Blow off valve ได้ออกมาตามรูปครับ อิอิ

13. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ของดีครับของดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้