ใครเคบอุดบารล้านบ้าง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nakata, 30 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nakata

nakata New Member Member

292
    15
    0
    อุดบารล้านแล้วเป็นยังไงบ้าง มีข้อดีและข้อเสียยังไง ราคาประมาณเท่าไร ใครรู้บอกทีดิ

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    อุด Balance มันคืออุดตรงไหนครับ พอดีไม่ค่อยเข้าใจครับ ใครรู้ใครทราบมาช่วยกันตอบหน่อยยย

3. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    บาลานซ์ ชาร์ป...หรือ..เปล่าครับ.........ถ้าใช้ ก็..อยากรู้เหมือนกัน ว่า ดี..ยังไงครับ.....

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ข้อดีของมัน เขาบอกกันว่า มันทำให้ service ง่ายขึ้นเหมาะสำหรับรถแข่งขับ
    แต่ถ้ารถบ้านเขาจะไม่แนะนำให้ทำ เหมามันจะทำ การ สึกหรอของเครื่องยน เร็วกว่าปกติคับ
    ประมาณเนี้ยอะคับ ถามเขามาอีกที

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    บาลานซ์ ชาร์ป
    มันมีหน้า บาลานซ์เครื่องให้มีความเสถียรมากที่สุด
    ถ้าตัดออก
    ข้อดีคือ ลดโหลดที่เกิดจากตัวบาลานส์ เนื่องจากตัวบาลานส์จะมีสายพานมาขับทำให้กินแรงเครื่อง
    ข้อเสีย เครื่องจะเกิดการสะท้านอย่างรุนแรงยิ่งรอบสูงยิ่งสั่น ส่วนมากอาการจะออกประมาณ3000รอบขึ้นไป พอเครื่องมันสั่งมันจะทำให้เครื่องสึกหรอไวขึ้น

6. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    เครื่องเดิมๆไม่แนะนำให้ถอดเลยนะครับ Balance Shaft เนี่ย แต่ถ้าเป็นเครื่องที่ Balance มาแล้วอย่างดีอย่าง Tomei เนี่ยครับ ถอดออกไปได้เลยครับ ผมก็ถอดออกครับ เครื่องเดิม บรรลัยแน่ครับ

7. nakata

nakata New Member Member

292
    15
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้