ความรู้ของB14วาง SR

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย น้องพีชชี่, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้องพีชชี่

น้องพีชชี่ New Member Member

37
    1
    0
    B14จะวางsrขอผู้รู้โปรดแนะนำ
    การเลือกเครื่อง
    อุปกรณ์เพิ่มเติม
    เทคนิกการวาง
    สาระที่ควรรูเกี่ยวกับการวางในB14
    ราคาค่าแรงค่าอาหลั่ยค่าอุปกรณ์ต่างๆ
    ขอแนะนำอื่นๆที่สมาชิกน่าจะควรรู้
    เพื่อเป็นการส่งเสริมสมาชิกที่คิดว่าจะวาง SR ที่วาง SRต่อไปครับ
    ผมคิดว่ากระทู้นี้น่าจะเป็นความรู้ที่ดีสำหรับผู้ใช้ nissan ที่คิดจะวางเครื่องเหมือนผม
    ขอบคุณสำหรับความรู้ล่วงหน้าครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เอาที่ติดกับ B13 ตอนนี้เลย
    1. อากาศในห้องเครื่องจะร้อนจัด
    2. น้ำหนักเครื่องหนักจริงๆ
    3. กินน้ำมัน ตอนนี้ยังไม่จบ กิน โลละ 4 บาท ยิ่งเติม แก๊สโซฮออล์ ยิ่งหนัก 4 บาทกว่า ๆ ตลอด

ยังแก้ไม่จบซักอย่าง เซ็ง

3. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    กระทุ้ยล่างๆ มีตั้งหลาย SR ครับ SR20 SR20DET SR20VVL ลองเลื่อนๆดูครับ แล้วก็กระทู้น้องขอมาอันนั้นจะมีรายละเอียดด้วย ลองอ่านครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ในบอร์ดนี้ กระทู้เรื่อง SR มีเยอะ ครับ
    ลองอ่าน ๆ ดู่ก่อน เยอะทีเดียว

คืออยากให้ ดูกระทู้ ของ ST.
    พิจารณาและดูข้อมูลก่อน น่ะ
    เลยไม่เอา link มาแปะให้ :D

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    จัดปายตามท่านรอง ของดีมีเยอะ :D

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ตามคำแนะนำไปเลยครับ

มีให้อ่าน พร้อมรูปเพียบ :D

7. pumkinseeds

713
    9
    0
    แถมเห็นแล้วเกิดกิเลสด้วย กร้ากๆๆๆ

8. น้องพีชชี่

น้องพีชชี่ New Member Member

37
    1
    0
    ผมคิดว่าอ่านดูแล้วครับก็ได้ความรู้ส่วนหนึ่งแล้วครับ
    แต่ใจผมคิดว่าอาจจะดีถ้ารวมข้อมูลขึ้นมาใหม่เพื่อจะได้ไม่ต้องไปค้นหลายกระทู้ครับ
    ประการหนึ่งที่คิดได้คือเผื่อมีความรู้ไหม่ๆที่ยังไม่มีใครแนะนำ
    ประการสองคือเซบเวอค่อนข้างช้าครับเข้าใจว่าคนHITเวบนี้มากครั้นมาเปิดดูก็นานเมือนกันคับกว่าจะค้นความรู้เจอครบอ่ะคับ
    ประการสามคิดว่าน่าจะมีอีกหลายคนที่คิดจะวางเลยคิดว่าถ้าเจอข้อความกระทูนี้น่าจะสนใจคับ
    แต่ก็ต่างคนต่างความคิดคับและผมก็รับฟังคับ สวัสดี ขอโทษและขอบคุฯคับ :)

9. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    st ของเขาดีจริงๆ

10. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    หาเรื่องเปลี่ยนเครื่อ งไปเรือย วางแล้วดีวางแล้วจบ มีทั้งอู่มีทั้งเครื่องจัดให้ไปสเต็บเดียวจบครับได้ดังใจ
    ผมยังอยากเปลี่ยนเลยแต่หาเรื่องเปลี่ยนไม่ได้สักที เหอๆ

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของดี มันต้องอยู่หลาย ๆ ที่ คับ
    มันต้องรอ ต้องค้นคว้า ต้องศึกษา

ถ้าจะให้รวบลัด มันจะไม่ตื่นเต้น และสนุกคับ

ถ้าสนใจจริง ๆ มา meeting กับพวกผม
    น่าจะได้อะัไร ละเอียดและเยอะขึ้น น่ะครับ :D

หรือจะโทรไปหา ช่าง อู่พี่ติ่ง ก็จะได้ราคา และ เทคนิค
    ติ่งเซอร์วิส 081-6920793
    [email protected]

12. pumkinseeds

713
    9
    0
    อิอิ มีตติ้ง ไม่ได้ไปซะทีน้า ครั้งนี้ทำตัวให้ว่างแล้วก็เลื่อนซะอีกแน่ะ

13. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    ไปแล้วไม่ผิดหวัง อิอิ:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้