งานเข้าหลายเรื่อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    สอบถามปัญหาครับ

1. มือจับประตูด้านนอกฝั่งคนขับ จะหลุดออกมาครับเปลี่ยนเองได้มั้ยครับ
    ราคาของเท่าไร
    2. ไม่รู้เกี่ยวกับข้อแรกป่าวคือ เวลาจะเปิดรถบิดกุญแจที่ประตูปกติประตู
    ปลดล๊อคทุกบานแต่ที่เป็นประตูหลังขวาไม่เปิดบานเดียว แก้ไงดีครับ
    3. เกียร์เลือนไปที่ ดี แล้วไม่ออกตัว ต้องรอ หรือต้องกดขันเร่ง

มีอีกครับแต่รอเป็นหนัก ค่อยๆเก็บทีละอย่าง ถ้าใครพอทราบ
    รบกวนด้วยคราบ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอ้าเวรกรรมแล้วไง

เด็กข้างรั้วเรา

งานเข้าซะงั๊น

ไปร้าน ประตู หน้าหมู่บ้านประชาชื่นเลย

เด่วเขา จัดให้

ปล.1 พี่หนุ่ม ปลอมตัวมา

ปล. 2 ได้รับเงินแล้วเน้อ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ข้อ 1 - 2 ไม่รู้
    ข้อ 3 ยิ่งไม่รู้ใหญ่

รอหน่อยน่ะ :D

4. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    ตอบข้อ2ละกัน

ลองเปิดประตูหลังคนขับดู ตรงใกล้ๆ ล๊อคประตู

จะมีที่ล๊อคอยู่ครับ เขียนว่า Lock

เลื่อนไปทางขวาจะล๊อค เปิดจากด้านในไม่ได้

เลื่อนมาทางซ้ายจะใช้งานได้ตามปกติครับ

คาดว่าทำมาสำหรับ ให้เด็กเล็กนั่ง จะเปิดประตูเองไม่ได้ครับผ๊ม

ใครจะเอาไว้กันสาวๆ หนีลงจากรถก็ได้นะครับ อิอิ

:D:D

รูปๆ

5. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ครับ

ขอบคุณครับพี่ว่านั้งคุยด้วยสักหน่อย แต่ลูกน้องเยาะมากดูแล้วไม่กัดแค่ขานะ
    กัดคอเลยละ น่ากลัวเกือบ 10 ตัวอิอิ
    แล้วเจ้าของเมลล์ละครับ เดี่ยวไปงานเข้าที่อู่ งับบ

6. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ขอบคุณครับ

ลองดูแล้วครับปกตินะ
    แต่สาวๆผมแนวล็อคคอ ครับโหดมะ ล่อเล่นครับ
    มันเป็นเฉพาะตอนไขกุญแจอะ

7. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    เซ็นทรัลล็อกครับ ของบี14ตัวเซ็นทรัลล็อกของแท้ ๆ มันจะติดกับกลอนประตูครับ
    ถ้าเปลี่ยนต้องยกทั้งชุด ไม่รู้กี่ตังค์อ่ะ แต่ของผมแปลงแบบอันละร้อยกว่าบาทใส่
    อยากได้ของแท้ ๆ จัง

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

1. เปลี่ยนเองได้ ครับ ราคา ของเทียม น่าจะ 2 ร้อยกว่า ถึง 3 ร้อย

2. น่าจะ สวิท ที่กลอน เสีย หรือไม่ก้อ ลวด ที่ไปเตะ กลอน หลุด

3. เกียร ออโต กำลัง จะเสียแล้วครับ
    :D:D:D:D

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า ...ประตูหลัง ขวา จัดไป

มีอะไหล่ น่ะ อิอิ :D

10. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ข้อแรกนี่ ลองแกะแผงประตูจากด้านในอ่ะครับ ไปร้านประดับยนตร์ก็ได้ แล้วลองไขน๊อตยึดดูก่อน บางทีอาจจะหลวม

ข้อสองนี่ โรบินสันล๊อกน่าจะมีปัญหา ไหนๆก็เปิดแผนคนขับมาแล้ว ตรวจดูพวกข้อยึดเซ็นทรัลล๊อคหน่อยก็ดีครับ บางทีอาจหลุดหรือหัก

ข้อสามไม่รู้ ผมเกียร์มัว เอ้ย เกียร์ธรรมดาครับ

ลป วันนั้นน่ะครับ นานมาแล้ว เราได้พบเจอกันอีกแล้ว ที่พี่ทักทายผม แต่ผมไม่ได้ทักตอบ เพราะว่า กำลังโซงโลงเซงเลง มึนๆ เหมือนจะยังไม่ตื่น พี่ดริฟไฟ ผมก็ตกใจเป๋เลย

เอิ้กๆๆๆ คราวหน้าเด็วจะตั้งตัวก่อนล่ะ

ลป2 ถ้าพี่จะเปลี่ยน ที่จับด้านนอกใหม่ ผมฝากถามด้วยครับว่า ถ้าเป็นแบบโครเมียมของรุ่น 3-4 อันเท่าไหร่ ถ้าไม่แรงจะได้ซื้อเปลี่ยน ถ้าแรง ก็ถอดชุบโลด อิอิ

11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไม่รู้ซักข้อ :D

12. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ลป วันนั้นน่ะครับ นานมาแล้ว เราได้พบเจอกันอีกแล้ว ที่พี่ทักทายผม แต่ผมไม่ได้ทักตอบ เพราะว่า กำลังโซงโลงเซงเลง มึนๆ เหมือนจะยังไม่ตื่น พี่ดริฟไฟ ผมก็ตกใจเป๋เลย

เอิ้กๆๆๆ คราวหน้าเด็วจะตั้งตัวก่อนล่ะ

ลป2 ถ้าพี่จะเปลี่ยน ที่จับด้านนอกใหม่ ผมฝากถามด้วยครับว่า ถ้าเป็นแบบโครเมียมของรุ่น 3-4 อันเท่าไหร่ ถ้าไม่แรงจะได้ซื้อเปลี่ยน ถ้าแรง ก็ถอดชุบโลด อิอิ

คร้บ ขออภัยด้วยครับลืมว่าเป็นโค้งด้วย คราวหน้าตั้งตั งดี ๆๆนะครับ อิอิถ้าไงเดี้ยวจะถามเพื่อห้ครับ

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ขอ ข้อสอง ครับ รถรุ่นนี้ มี โรบินสัน ล็อค ด้วย ครับ .....

แกะแผงประตูดู เลยครับ มีอาการ หลุด แน่นอน อาจจะเป็น ปืน แล้ว ที่ ยื่น ๆ ออกจากปืน

หลุดครับ แกะมา ก็ รู้ ครับ ว่า มัน ห้อย อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้