ไอเดียร์เจ๋งๆ ในการซ่อมไดร์สตาร์ท ขำๆ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย choophan, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. choophan

choophan New Member Member

55
    0
    0
    วันนี้โทรหาพี่ใหญ่มาแบบว่าปรึกษาเรื่องไดร์สตาร์ทเดี้ยงครับ Rover820 อ่ะ
    พี่ใหญ่ได้แนะนำวิธีการดัดแปลงครับ อิอิ(ขำๆพี่ใหญ่อย่าโกรธน้องนะ คลายเครียด)
    1.ไดร์สตาร์ทไม่ต้องชงต้องใช้มันแระ
    2.เปลี่ยนจากเสื้อผ้าปกติมาใส่ม่อห้อม
    3.ดัดแปลงใส่มือหมุนหน้าเครื่องให้สามารถสตาร์ทได้ด้วยมือ (นึกภาพรถอีแต๋น) แต่กๆๆๆๆ ชึ่ง
    4.เปลี่ยนล้อให้สามารถลุยโคลนได้
    5.เอาลงที่นา แปลงร่างเป็นรถไถ แต่กๆๆๆๆๆๆๆ

ขำป่าวไม่รู้

ปล.พรุ่งนี้จะโดนแตะป่าวเนี่ย

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    เค้าไม่เตะหรอกน้องเอ๋ย แต่ระวังตูดให้ดีก็แล้วกัน55555555555....สำหรับผมเกือบโดนมาแย้ว ยังดีถึงจะเมาก็ไหวตัวทันอ่ะ ป.ล.
    คนๆนี้เค้าปากร้ายแต่ใจดีนะจะบอกให้

3. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เปลี่ยนเป็นเชือกดึงดีกว่า เบนซิลต้องเชือกดึง

คงซ้อมได้ พรุ่งนี้รู้ผล

4. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ปากร้ายใจดี

55555555555555+++++++++++++++++

5. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ง่ายๆจบปัญหา วางH22+เฮดเดอร์ที่ตาใหญ่อยากได้ รับประกันสิงห์ตะวันตกสยบคาถนนเลยหละครับ

6. choophan

choophan New Member Member

55
    0
    0
    มานเป็น 820 คับ น้าเจี๊ยบ สงสัยจาวาง H22 ไม่ได้

ปล.หมั่นไส้มากๆจะวาง SR

7. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โหพี่ใหญ่สมคำล่ำลือจริงๆๆๆ

กลับมาถึงบ้านตีหนึ่งกว่าไม่นอนยังมานั่งตอบอีกหรือ..:):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้