มีข้อสงสัยเรื่องกล่องครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Erica, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    อยากจะทราบว่ากล่องMOTECตัวไหนครับที่ถือว่าละเอียดใช้ในสนามก็ได้ถนนก็ดีแต่ไม่ต้องดีขนาดสเป็กแบบRaceTecที่ใช้ในF1น่ะครับเอาMOTECแบบรุ่นตลาดสเป็กพอดีเหมาะถนนแล้วแรงได้ด้วยอ่ะครับที่ใช้กับอีโว6ได้น่ะครับมันต้องรุ่นไหนครับงงระหัสครับแล้วมีกล่องนี้แล้วต้องซื้อกล่องไรมาต่อพ่วงอีกไหมครับแนะนำด้วยน่ะครับสนใจMOTECจริงๆครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    โมเทค M4ครับ
    ถูกสุด แต่ยังไงก็พอเพียงต่อการใช้งาน
    แต่ยังไงผมก็คิดว่า โมเทคก็ไม่เหมาะกับรถถนนเท่ากล่องเดิม

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    Moteแ จากที่ผมนั่งเล่นโปรแกรมมา
    มันเยี่ยมยอดในรุ่นเลยครับ จะเลือกรุ่นไหนก็ตามกำลังทรัพย์ครับ

แต่ปัญหาคือ Motec มันควบคุมรอบเดินเบา กับ ระบบแอร์ ไม่ค่อยนิ่งเท่าไรครับ แต่สำหรับผม ผมว่าผมรับได้ แต่บางท่านไม่เคยขับรถแข่งคงรับไม่ได้ครับ
    ทำให้จูนเนอร์บางท่านต้องแก้ปัญหา โดยใช้Motecพ่วงกล่องเดิม ไว้ควบคุมระบบแอร์เวลาตัดต่อครับ

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ถ้าจะเล่นแบบเผื่ออนาคตไว้ด้วย ก็ควรจะมอง Motec M800 มากกว่าครับ

5. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    ครับขอบคุณครับเดี๋ยวจะออกไปตามหาแล้วศึกษาM4กะM800ทันทีเลยครับขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่แนะนำ

6. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เข้าไปในเว็บ โหลดโปรแกรมมาดูได้ มี layout sample

โปรแกรมจะชื่อ ECU Manager ครับ
    ผมก้อดูๆข้อมูลกล่อง ระหว่าง Motec กับ EMS และก็กล่อง Evo 7 8 9
    แต่ถ้ามีตังหน่อยก็ดันรุ่น M800 เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้