จะจัดแข่งไปทำไม M max drift หัวข้อเดิมๆซ้ำๆ แต่ไม่เคยได้รับการเหลียวแล

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย DJ GORILLA, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DJ GORILLA

DJ GORILLA New Member Member

8
    4
    0
    ผมออกตัวก่อน ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร ไม่ว่าผู้จัดรายไหน ทีมรถทีมใด ค่ายยางค่ายใด นอกจากรู้จักนักแข่งบางท่านบางคนที่ต้อง"ก้มหน้ารับผล"ในแต่ละสิ่งแต่ละอย่างที่ทางผู้จัด M max drift ได้กระทำต่อพวกเขา
    ผมไม่อยากจะยุ่งอะไรมาก เพราะพวกเค้าต้องการเองที่จะแข่งและยอมรับกับผลอันอยุติธรรมในหลายๆเรื่อง แต่ที่ต้องมาโพสต์ให้รกบอร์ด"อีกครั้ง" ที่ใช้คำว่าอีกครั้งเพราะมีท่านอื่นได้เคยโพสต์ลักษณะนี้ไปหลายครั้ง แล้วก็ข้อความจะถูกบิดเบือนไป ทำเป็นเล่นไปแล้วกลืนหายไป แต่ที่มาโพสต์เนื่องจาก มีโอกาสได้ดูแผ่นของ motor track ฉบับ 59 ซึ่งเป็นการแข่งขันชิงแชมป์ดริฟท์ ซึ่งมีคนที่แย่งตำแหน่งกัน 4 ท่าน คือ กี้ นนท์ จุ๊ และหนึ่ง รายละเอียดเล็กๆน้อยๆเช่น เรื่องคะแนนที่ให้กันอย่างทุเรศเหลือเกิน ไม่รู้ใช้มาตรฐานอะไร นี่ผมไม่ได้เก่งกาจหรอกน้ะครับ แต่ดูมาเยอะ น่าจะเยอะกว่าพวกผู้จัด เยอะกว่ากรรมการ(ซึ่งก็คือผู้จัดนั่นเอง) ผมรู้ดีกว่าพวกเค้าแน่นอนว่ามันน่าจะเท่าไหร่กัน อย่างน้อยมันก็มีให้เปรียบเทียบการให้คะแนนของพวกคุณ รอบแบทเทิลคู่เดียวกันแท้ๆ ผลัดกันนำ ขับเหมอืนกัน แต่เสือกได้คะแนนไม่เหมือนกัน อันนั้นเดี๋ยวจะแจงให้
    ที่ทุเรศมาก ต้องขอบอกว่าทุเรศ คือรอบตัดเชือกระหว่าง นนท์ กับญี่ปุ่นท่านนึงจำชื่อไม่ได้ มันก็ดู๋ดี๋จนต้อง one more time ประมาณ 3 รอบ แล้วเหตุอุบาทว์ได้เกิดขึ้น นนท์นำ พลาดรถเกิดเหตุชลอจนเกือบหยุดกลางแทรค ญี่ปุ่นตามมา ต้องหลบทำให้เค้าลงข้างแทรค ไม่งั้นชน เพราะรถนนท์อยู่กลางแทรคเลย ปกติแบบนี้ถือว่ารอบนี้นนท์ต้องแพ้ทันที 0 ต่อ 10 แต่แล้วด้วยอำนาจอะไรไม่ทราบ ได้มีการขึ้นไปต่อรองกันชนิดที่ ใครได้ยินคำพูดต้องหงายท้องแล้วอุทานว่า "เฮ้ย แล้วแบบนั้นมึงจะจัดแข่งทำเ_ี้ยอะไร มึงแจกถ้วยไปเลยดีกว่าไม่เหนื่อย" ขออภัยที่หบายแต่ถ้าคุณได้ยินผมว่าต้องอุทานเช่นนี้จริงๆ กาลกลับกลายเป็นว่ากรรมการเอกพูดขึ้นมาด้วยอะไรดลใจไม่ทราบบอกว่า ญี่ปุ่นก็ตกแทรคทั้ง 4 ล้อ (พูดเหมือนพยายามช่วยใคร) ผมนึกว่ากรรมการท่านนี้ตัดสินทอยตุ๊กตุ่นตุ๊กตาอยู่ คำพูดนี้หราใน DVD เลยครับอันนี้ไม่ต้องเล่าได้ยินกันได้เลยทุกคนที่ดู สุดท้ายให้เสมอ 5 ต่อ 5 (ทุเรศ) มาแบทเทิลกันใหม่ และพยายามให้นนท์ชนะเข้าชิงจนได้
    รอบชิง นนท์เจอเดย์ รอบแรกนนท์นำ เดย์จี้ติดตลอด นนท์ชนะ 6 ต่อ 4 เอาน้ะ แบบนี้คุณให้นนท์ชนะน้ะ พอรอบต่อไป เดย์นำ นนท์จี้แต่ไม่ติดเท่าเดย์ตอนแรก ผลเหรอครับ นนท์ครับยังชนะ 6 ต่อ 4 หึ หึ หึ เอายังไงกันคู้นนน จะจัดแข่งมาทำไม อ้อ ต้องจัดครับเพราะได้มาเยอะ แต่คนชนะเอาไปเหอะครับ น้ำมันเครื่อง สติ๊กเกอร์พัด เตาไมโครเวฟ (อันหลังๆผมประชด) กับถ้วยหนึ่งอัน สนามนึงนักแข่งเค้าใช้เงินเท่าไหร่ พอคนถามก็ทำมาโอดครวญน้อยใ ทำดีไม่ได้ดี

ผมว่าพวกคุณไม่ไปอยู่กับนาธาน โอมานไปเลย เข้าพวกกันได้อย่างแหล่ม

พอถามก็ผมไม่ได้ไรเลย ไม่เคยมีไรเลย ทุกอย่างทำเพื่อนักแข่งจนผมออกเบนซ์ออกบีเอ็มกันได้เลยคร้าบบบบบบ (ขอบอกเบนซ์ใส่ URAS เป็นไรที่ไม่เข้ากันเลยคุณ อ. ใส่อย่างอื่นที่เค้าทำมาเพื่อเบนซ์เหอะ เหอ เหอ เหอ)

แล้วผมเคยฝากพิธีกรเรื่องแซวหญิงก็ทำเป็นน้อยใจ ตัดพ้อว่าอยากสนุกสนานอยากให้เป็นกันเองงั้นงี้ โทษครับ เอาลูกสาวคุณ ภรรยาคุณมาให้ผมแซวแบบที่คุณทำบ้างมั้ยครับ เพื่อความเป็นกันเอง ผมได้ยินแล้วสงสารครับ ให้เกียรติผู้หญิงกันบ้างครับ กับคนที่บ้านคุณ คุณทำไงผมไม่รู้ แต่นี่ลูกใครเหล่เต้า พ่อแม่เค้ารู้ แฟนเค้ารู้เค้าจะรู้สึกยังไง เชื่อมั้ย เดี๋ยวโฆษกก็มาแก้ตัวตัดพ้องอแงอีกแล้วพรรคพวกก็ตามมาว่าผม แต่ผมไม่กลัวเพราะคนเข้าข้างผมมีแน่ๆ หึ หึ หึ

ผมขอฝากเลยน้ะครับ ถ้าอยากประเคนกันขนาดนั้น เลียกันขนาดนั้น อย่าจัดเลยครับ คุณไปสั่งถ้วยแล้วก็ไปออเซาะคนที่คุณอยากให้เค้าได้ดริฟท์ก็อด ดริฟท์แองเจิลอะไรก็ตามก็พอแล้วไม่ต้องเหนื่อย ตามสื่อมาถ่ายเยอะๆพอ ไม่เหนื่อยเผลอๆได้ตังค์ด้วยค่าอุ้มชู คนมีฝีมือเค้าคงไม่อยากแข่งกับคุณเท่าไหร่แล้วล่ะ เพราะงานระดับโลกทำให้เค้ารู้ว่า การตัดสินที่แท้จริงมันเป็นอย่างไร
    อ้อ แล้วไม่ต้องมาพูดหรอกครับว่าใครแข่งงานนั้นงานนี้ผมไม่ว่าไร ถ้าทำไม่ได้อย่างที่พูดก็ไม่ต้องพูดให้เค้าด่าลับหลังเปล่าๆ อีกอย่างปีหน้าได้ข่าวว่าจะมีงานมาจัดชนไม่ใช่เหรอครับ ก็ขอให้จริงเหอะ ผมอยากรู้เหมือนกันว่านักแข่งเค้าจะซื่อสัตย์กับคุณแค่ไหน อย่าหลบล่ะ หึ หึ หึ ผมไม่มีส่วนได้เสียกับผู้จัดรายใดๆน้ะครับ แค่รู้สึกทุเรศทุรังจนถึงขีดสุดหลังจากได้ดู motor track ฉบับ 59

ป.ล.ดริฟท์ไม่ได้เป็นของใครคนเดียว อย่ามากระแดะทำผูกขาด

[JoD_Accord], USED-PART และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. DJ GORILLA

DJ GORILLA New Member Member

8
    4
    0
    เชิญเลยครับ เชิญมาตัดพ้อต่อว่า เชิญมาสาธยายความเหนื่อยที่ไม่เคยได้ไรเลย ทำแต่การกุศล เชิญเลยครับ เชิญน้อยอกน้อยใจ เชิญเลยครับ เชิญมาด่าผมมาบอกว่าผมพูดไม่จริ๊งไม่จริง

3. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ปูเสื่อรอชม

4. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ดู motor track ฉบับ 59 เหมือนกันครับ

ตอนนท์หมุนยังงงๆอยู่เลยมันจา 5:5 ได้ไง

จัดแข่งแบบนี้ เริ่มไม่อยากดูแล้วครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ...การดริฟท์...

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    กรรมการก็ดริฟด้วย..

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เหอะๆๆ

8. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ถ้าจะยาว

9. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    งานนี้มียาว แห่ๆ

10. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    ตามที่ดูในdvd เป็นเช่นนั้นจริงๆ ครับ ไม่หลบชนแน่ๆ แต่หลบแล้วคะแนนเสมอ งง ครับ กติกาครับกติกา

11. เหอๆๆ หิหิ...

12. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    ยาววววววววววว ไป ^ ^

13. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    อะไรที่ตัดสินด้วยสายตา.."ผลประโยชน์ต้องมาก่อน"..เสียดายคนฝีมือดีๆที่ไม่ได้เกิดเพราะความเป็น.."2มาตราฐาน"

14. 'ZOD|AC~*

'ZOD|AC~* New Member Member

193
    15
    0
  15. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    ทำอะไรผลต้องเป็นอย่างไร ผมว่าเค้าน่าจะรู้นะคับ ประกาศออกไมค์ดังลั่น 0-10 อยู่ดีๆ 5-5

มุราตะผมเหนใน DVD เค้าทำหน้าเซ็งๆ แต่ผมว่าเค้าทำถูกแล้วถ้าชนไปล่ะคับ จะยังไงต่อ???

รอบชิงผมกลับบ้านมาหลังจากที่แข่งจบผมยังนึกว่าเดย์ชนะ เถียงกับคนอื่นอยู่เลย

มาดูใน DVD อ่าวเวรกำกุปล่อยไก่หรอวะเนี่ย

ปล. เต็นเค้าดูอลังการ รถเค้าสวย สงสัยกลัวเค้าไม่มาแข่งมั้งคับอิอิ เอ็ะๆหรือ taniguchi มา

ถ้าไม่ถูกใจใครขออภัยด้วยนะคับ ถ้าพูดไปไม่เห็นภาพ MOTOR TRACK VOL 59ข่วยได้คับ

16. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ดูแล้วมัน ติดใจ งง งง ยังไงก็ไมารู้ งงตอนตกเทรกสี่ล้อหักสี่คะแนน เขาไม่ได้ตั้งใจขับให้มันตกซะหน่อย เขาตั้งใจหลบตั้งหาก

17. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    ยังไงกัน ผมก็เเฟนดริฟ

18. ใครชอบดูก็ไปดูต่อไป ใครพอใจที่จะแข่งก็แข่งกันต่อไป

"ถ้า" เป็นแบบที่ว่าจริง ๆ ต่อไปก็คงแข่งกันเอง รับถ้วย

กันเองแหล่ะครับ ส่วนตัวผมไม่ซีเรียส เพราะเป็นคนดู ก็

มีหน้าที่ดูอย่างเดียว แต่ถ้าวันไหนดูแล้วมันเบื่อ ก็อาจจะ

เปลี่ยนไปดูอย่างอื่นแทน

แก้ไขล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2009
  19. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แถ.. กันไปครับ รอติดตาม!!

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    "แข่งเอามันส์"

รางวัล(ตำแหน่ง)อย่าคิด...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2009
  21. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ตามที่ได้ดูใน มอเตอร์เทรค งงมากครับกับผลการตัดสินครับ ผมเองก็มีเพื่อนแข่งดริฟอยู่เหมือนกัน แต่ปัจจุบันเลิกแล้ว เขาให้เหตุผลว่า "แข่งไป เหนื่อยเปล่า กรรมการตัดสินโดยเข้าข้างพวกเดียวกัน ต้องแซงอย่างเดียว กูถึงจะชนะ" นักแข่งฝีมือดีๆ ท้อกันหลายคนแล้วครับ

22. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เข้าพวกกันได้อย่างแหล่ม ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2009
  23. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    ผมนึกว่าผมคิดไปคนเดียวซะอีก

24. ผมดูแล้วก้องงๆกับคำตัดสินของกรรมการเหมือนกันครับ
    คิดว่าคิดไปเองคนเดียวซะอีก........ฮ่าๆๆๆๆ
    แต่เหนตัวเองในmt.teamแล้วตลกๆไงม่ะรุ้..ยังกะเกย์ 555+

25. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  26. Billy69

Billy69 Member Member

32
    2
    8
  27. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ไหล กัน ต่อ ฮฺฮฺ

28. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ตามไลด์ดิฟคราบ

29. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    หัวข้อนี้คงไม่ยาวหรอก เอาเรื่องจริงมาบอก จะเถียงกันทำไมให้ยาว

แต่หัวข้อนี้ ตอกย้ำ ความจริงให้ได้รับรู้กันมากขึ้น

ชอบประโยคลงท้ายนะ

ดริฟท์ไม่ได้เป็นของใครคนเดียว อย่ามากระแดะทำผูกขาด

Ice_Breakers, DJ GORILLA และ NinjaB11! ถูกใจสิ่งนี้
  30. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    วันนั้นผมก็ไปดูสดๆ

เรื่องผลการตัดสิน ผมก็เห็นด้วยกับเจ้าของทู้นะ ผมก็ดู D1 มามากพอสมควร ก็พอจะดูออกนะ

เเต่ส่วนตัวยังไงก็ก็ยังเชียร์คุณ นนท์ ต่อไป เพราะชอบคุณ นนท์ดริฟมาก ผมว่าเนียนดี เเต่วันนั้นเหมือนสับเกียไม่เข้ารถเลยหยุด

เเต่ผมไม่คิดมากนะเรื่องผลการตัดสิน ผมดูเอามันส์

ปล. งาน Formula D มันส์มากกกกก (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้