วันนี้ รถผมโดนขโมย วิทยุ ที่สัมพันธ์ คับ

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย Nat_mo, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ยังไงเพื่อนๆ จอดรถก็ระวังๆกันหน่อย

วันนี้โดนมากับตัวเลยสดๆ ร้อนๆ เดินกลับมาเอารถ รถไม่ได้ล็อก

เปิดประตู มา วิทยุ หายไป โคตร โมโหเลยคับ :mad:

ผมก็ไม่แน่ใจว่าผม ลืมล็อกรถ หรือว่ามันทำยังไง แต่ไม่มีรอยงัดแงะเลย

ยังไงก็ช่วยๆ เป็นหู เป็นตากันหน่อย พวกเราก็เยอะแยะ รถก็ขับเข้าออกกันทั้งวัน

ก็ช่วยกันมองๆกันหน่อย ผมว่ามันไม่ค่อยปลอดภัยซะแล้วล่ะครับ

รุ่นตามรูปข้างล่างนี้ล่ะครับที่ถูกขโมยไป

2. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    เสียใจด้วยคับ ลอย ว่าแต่ตอนมืด หรือ กลางวันอะ ถ้าตอนมืด รู้สึกว่ามันจะมืดมากเลยนะ ผมเคยไปจอดอยู่ไม่กี่ครั้งเอง ผมรู้สึกว่ามันไกลหู ไกลตา ยังไงก็ไม่รู้ วันก่อนรุ่นน้องที่ขับอิมสีขาวไปจอดก็โดนสอยตูดมาข้างนึง ไฟท้ายแตกด้วย แต่ก็ไม่รู้ว่าใครชน
    ..ฟาดเคราะห์ไปเพื่อน ตัวรถไม่เป็นไรก็ดีแระ

3. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    โดนแม่งกลางวันแสกๆ นี่แหละ

อย่าให้เจอตัว สงสัยสนุกแน่

4. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    แล้วโจรมันจะรู้ได้งัยว่าคันไหนล๊อคไม่ล๊อคถูกงัดหรือป่าวลองดูดีๆดิ

5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    โจรสมัยนี้มันมีกุญแจเป็นพวงใหญ่ๆเลย มีแมร่งทุกรุ่น เสียใจด้วยนะนัท ยังไงก้อขอให้เวรกรรมมันตามทันให้พวกเดนสังคมแบบนี้ รถพี่ว่าจะไปติดสัญญาณกันขโมยแระนี่ มันช่วยได้นิดนึงนะ

6. เสียใจด้วยเพื่อนลอย แย่ว่ะอย่างงี้ แม่งมารสังคมจิงๆ ก่อนเดินหันหลังให้รถ ตรวจให้แน่ใจนะครับ ว่าล็อคทั้ง 4 ประตู แล้ว ถึงมีเซ็นทรัลล็อคก็เถอะ ถ้ามอเตอมันเสีย มันก็ไม่ล็อคนะครับ ต้องรอบคอบให้มากที่สุดครับ รถไม่เป็นไรก็ดีแล้วนะลอย ฟาดเคราะห์ไปเพื่อน
    ปล.ดีนะเกจ์วัดไม่ไปด้วยอ่ะ

7. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    เสียใจด้วยน่ะครับ พี่ว่าจอดหน้าราชมงคลปลอดภัยกว่าน่ะ

8. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    เปลี่ยนที่จอดกันดีก่าไหมอะครับเพื่อน ๆ เอาให้มันไม่ลับตาคนเท่าไหร่ผมว่ามันก็น่าจะคุ้มกว่านะ

9. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    เสียใจด้วยนะเพื่อน เซ็งแทนเลย เอ้อ...

10. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    รถใครใช้วิทยุรุ่นนี้ซวยแน่น สงสัยต้องมีเครียร์แน่ๆ

11. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    เสียใจด้วยน้องนัท ก็ถือซะว่า แบ่งๆกันไปใช้ จะได้สบายใจ ดีที่อย่างอื่นที่สำคัญกว่าไม่หายไปด้วยนะ

12. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เสียใจด้วยนะนัท...........เด๋วนี้เสังคมมานแย่จิงๆ.........เต้ก็ใช้วิทยุยี่ห้อนี้อ่ะ..........แต่เปงรุ่นจอ3.5นิ้วอ่ะ

13. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    ระวังกันหน่อยน่ะคับ
    เดี่ยวนี้อารายก็เกิดขึ้นได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้