ขอสบถามเรื่องคู่มือ อีโวสามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย YoYO..!!, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ผมขอรบกวนพี่ๆในคลับอีโวไทยแลนด์หน่อยครับ ไม่ทราบว่าใครพอจะมีไฟล์คู่มือ ของอีโวสามที่เป็นไฟล์ .pdf บ้างครับ
    ภาษาญี่ปุ่นก็ได้ ภาษาอังกฤษยิ่งดีเลยครับ (ภาษาไทยมันคงไม่มีหรอก)

ขอบคุณมากๆเลยครับผม :)

2. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    มีแต่คู่มือติดรถที่เป็นเล่มภาษาญี่ปุ่นแต่ไม่มีไฟล์คอมพิวเตอร์:confused::confused::confused:

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อืมๆ มีแต่ Hard Copy ครับ
    มันเก่า จนมี คนในอเมริกา ทำเป็น CD ออกมา แต่มันเอามาขายครับ
    เคยเห็นแล้วก็ไม่ชัดอยู่ดี

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    มันบอกไรบ้างครับ
    ผมยังไม่เคยเห็นเลยยยย

5. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    มันบอกว่านักแข่งที่ขับอีโวต้องไปเช็คหัวฉีดตัวเองบ่อยแค่ไหนอ๊ะ 555 จริงๆมันก็เหมือนสมุดคู่มือใช้รถที่ติดมากับรถใหม่ๆแค่นั้นแหล่ะ:):):)

6. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    อยากได้อยู่เหมือนกัน

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เข้าใจแล้วครับบบบ
    แต่หัวฉีดตัวเองคงไม่ได้เช็คอีกนาน กรอบจริงๆ

8. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ หาต่อไป ...

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    มันมีเป็น USER GUIDE BOOK
    กับ SERVICE Manual ครับ เวลาหาต้องดูให้ดีเพราะ User Guide Book ไม่มีอะไรน่าสนใจเท่าไร
    มีแต่ สเป็ค ผมมีเป็นไฟล์ PDF ขนาด 7.5Mb
    ถ้าสนใจ ลองดูในนี้ครับ http://www.lancer-evo.net/community/technical-explanations/

ส่วน Service Manual มันเป็น Hard Copy เล่มใหญ่มากครับ บอกพวกวงจรสายไฟต่างๆของเครื่องยนต์
    พวกอู่ทำมิตซู ที่เป็นอดีตครูช่างศูนย์มิตซูเก่า มักจะมีเล่มนี้ครับ เป็นของE33
    แต่เทียบกับของ อีโว1-3 ก็ไม่แตกต่างกันมากเท่าไรครับ
    ไล่ๆเทียบๆก็ใช้งานได้ครับ

10. primo_xx

747
    6
    0
    คือผมมีแต่ในส่วนของ เครื่อง 4G63T DOHC มันพอใช้ได้ไหม
    แต่ถ้าเอาตั้งคัน ผมยังหาไม่เจอ ตอนนี้ที่ผมอยากได้คือ ระบบไฟฟ้า และฟิวส์
    เพราะจะเอามาใล่ของตัวเอง แนะนำมีความรู้การใช้มิเตอร์นิดหน่อยก็ไม่ยากครับ
    พอดีผมเรียนอิเล็กทรอนิกส์ สมัย ปวช ปวส และมันใช้ประโยชน์ได้พอสมควร อิอิ....
    หาเจอก็แบ่งๆกันครับ

11. primo_xx

747
    6
    0
    มีแต่ สเป็ค ผมมีเป็นไฟล์ PDF ขนาด 7.5Mb
    -ขอหน่อยครับพี่ [email protected]
    ขอบคุณครับ:D

12. primo_xx

747
    6
    0
    ได้รับเรียบร้อยครับ
    ขอบคุณพี่ใจดี น้ำใจงาม อย่างพี่โอ๋มากครับ :D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:34:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:34:22 ----------

ได้รับเรียบร้อยครับ
    ขอบคุณพี่ใจดี น้ำใจงาม อย่างพี่โอ๋มากครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้