วันนี้ไปโดนหลอกขายล้อหน้าแคบมา

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย aerler, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    วันนี้ไปเปลียนล้อมาครับตอนไปดูที่ร้านผมเห็นล้อลายนึงโดนเลยครับ
    ถามคนขายว่าล้อนี้สเปกเท่าไหร่
    คนขายบอกว่าขอบ 15 กว้าง 6.5"
    เราก็เลยเอามาแต่ล้อใส่ยางเก่าเลยประหยัดดี
    ตอนแรกไม่คิดอะไรไม่นึกว่าร้านขายของแต่งจะขายล้อหน้าแคบ
    แต่พอเดินไปเดินมารอบๆรถเห็นเค้าเอา spacer มาลองล้อก็งงครับ มาลองทำไม
    พอกลับถึงบ้าน ก็เอากระจกส่องสเปกล้อดูโอ้แม่เจ้า!!!!!!!
    ล้อเขียนติดไว้ ว่า "15X5.5" ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมถึงใส่ยางเดิมได้พอดีเพราะมันหน้าแคบกว่าล้อเดิมที่ติดรถมาอีก เซ็งเลยครับ

ใครที่จะซื้อล้อ หรือเปลี่ยนล้อให้ดูดีดีนะครับว่าล้อเป็น ขนาดเท่าไหร่ ไม่งั้นอยากได้หน้ากว่าแต่ดันมาโดน หน้าแคบกว่าแบบผม ควายเรียกพี่เลยครับ

ไบ้ให้นิดนึงว่าร้านอยู่แถว ปทุมวัน มีสองสาขาครับ

ถ้าผมใสล้อ5.5กับยาง195จะดีไหม ถ้าใครพอจะมีความรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับเพราะครั้งหน้าจะเปลี่ยนเป็นยางไซด์นี้ครับ

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    หน้าแคบจริงๆลายอารายอ่ะ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    5.5 เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้