อยากทราบโค๊ดสายปลั๊กวิทยุ VIGO

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Mr.Lee, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    รบกวนเพื่อน ๆ ด้วยครับ คืออยากทราบว่า ปลั๊กที่เสียบหลังวิทยุของโตโยต้า วีโก้ ขาไหนโค๊ดอะไร เป็นไฟ เป็นสายลำโพง พอดีคู่มือหายเลยไม่ทราบว่าเป็นขาไหนบ้าง รบกวนด้วยนะครับ พอดีจะเปลี่ยนวิทยุตัวใหม่.....

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มีทางเดียว อย่างที่ผมเคยทำกับเจ้า D4D ครับ
    แกะเจ้าตัวเครื่องเก่าของเราแล้ว ดูที่แผ่นลายวงจรครับ
    จะเขียนบอกตำแหน่งของ แต่ละขา และ สัญญาณต่างๆ ครับ

รับรองแกะเองพังเอง ชัวส์ ขำๆ นะ ไม่อยากครับง่ายกว่าถอดคอนโซลหน้าออกมาซะอีก

3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    รอผู้รู้ครับ....

4. ไม่ทราบเหมือนกันครับ เปิดยังไม่ค่อยจะเป็น (ปกติไม่ค่อยได้เปิด) แหะๆ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ย่องมารอ ผู้รู้คับ

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ว่าไปคับ ของผม d4d

มาช่วยให้กำลังใจคับ

7. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    มารอปล้นข้อมูลอยู่คับ คัยรู้มั่งอ่ะ

8. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ทุกอย่างหาได้ใน Google ครับ
    ================================================================
    เคยจดไว้เหมือนกันแต่หาไม่เจอ
    เลยหามาให้ใหม่ครับ
    หรือหารายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.caraudio-club.com
    ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเห็นรูป ขอบคุณ Web ด้วยครับ
    รูปมาจาก web Caraudio
    ================================================================
    รายการนี้มาจาก http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/Question.asp?ID=18906

คู่ที่1.. สายสีแดง(+)กับสายสีขาว(-)เป็นสายลำโพงหลังฝั่งขวา
    คู่ที่2..สายสีดำ(+) กับสายสีเหลือง(-)ทางด้านซ้ายเป็นสายลำโพงหลังซ้าย
    คู่ที่3..สายสีเขียวอ่อน(+)กับสายสีฟ้า(น้ำเงิน)(-)เป็นสายลำโพงหน้าฝั่งขวา
    คู่ที่4..สายสีชมพู(+)กับสายสีม่วง(-)เป็นสายลำโพงหน้าฝั่งซ้าย
    สายเดี่ยวสีน้ำตาลเป็นสายกราวด์(สายลบ)
    สายเดี่ยวสีเทาเป็นสายไฟจากสวิทย์(ไฟบวก)
    สายเดี่ยวสีน้ำเงินคาดเหลืองเป็นสายไฟตรงจากแบตฯ(ไฟบวก)
    สายสีเขียวเส้นเล็กอยู่ด้านล่างสายสีน้ำเงินคาดเหลืองเป็นสายไฟหรี่
    ที่เหลืออื่นๆ เป็นสายรีโมทช์ กับสายอากาศครับ

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ............up..................

10. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    ขอบคุณครับ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้