ใครทราบวิธีล้างคราบยางมะตอยบ้างครับช่อยทีครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย JDeE, 28 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    พอดีขับรถไปเจอถนนที่เค๊าทำใหม่ ( เค๊าเพิ่งลาดน้ำยางมะตอย เป็นน้ำ ๆเลยนะครับ ) แล้วอีกเลนก็ทำถนนอยู่ พนักงานโบกให้ผมวิ่งลุยส่วนที่เป็นยางมะตอยสด ๆ เป็นน้ำ ๆอะครับ ล้อมันวิดยางสาดใส่รถผมเป็นด่าง ๆสีดำ ๆเต็มเลย เซ้งเลยครับขับรถถึงบ้านแล้วล้างไม่ออกเลยมันเหนียวหนึบติดสีรถเลยอะครับ ล้างไม่ออก

2. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    ใช้น้ำมันสนลูบก็ออกแล้วครับ ลองดูละกันครับ

3. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    ขอบคุณนะครับเดี๋ยวผมจะทำดูครับ

4. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    ความรู้คับ upup

5. MIRAMOTO55

MIRAMOTO55 Guest

0
    0
    0
    555

คุณรู้หรือไม่ว่านำน้ำยาครอบจักรวาลหรือที่เราๆท่านๆเรียกsonaxเนี่ยแหละครับฉีดบริเวณที่มีคราบยางมะตอยทิ้งไว้ซักครู่แล้วขัดออกหายครับคราบยางมะตอยนะไม่ใช่สีรถ555

6. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    วิธีที่กล่าวๆ มาใช้กับยามะตอยที่ ยังไม่แห้ง นะถ้าจำไม่ผิด

หรือผม จำผิดหว่า - -''

ขนาดเพื่อนผม รถสีดำ โดน มา ก็ ยังเห็น ชัด เลย เอิ้กๆ - -''

7. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    ฟามรู้

8. taoo

taoo New Member Member

6
    0
    0
    น้ำมันก๊าซก็ได้ครับลองดู ผมเคยแล้ว ขัดกันจนเห็นเลขไปเลย...
    เสร็จแล้วเอายาเคลือบสีลงอีกที

9. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สวัสดีครับ ถ้าลงทุนหน่อยก็ใช้พวกน้ำยาเช็ดคราบ แต่โซแน็กก็ใช้ได้ครับออกเหมือนกันครับ

10. meejaigroup

meejaigroup New Member Member

2
    0
    0
    sonaxนี่ล้างเครื่อง หรือ ครอบจักรวาลครับ

11. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    ดีเซลไปเล้ยยยยยยยยยย เถื่อนดี แต่ได้ผลเพราะผมก็ใช้วิธีนี้ แต่เสร็จแล้วรีบล้างนะจ๊ะตัวเอง

12. chijung

chijung New Member Member

29
    0
    0
    น้ำมันก๊าดคับ...

13. Akuza

Akuza New Member Member

5
    0
    0
    ลองใช้ยาสีฟันดูสิคับ ใช้ได้เหมือนกันคับ

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ครอบจักรวาลครับ เพราะตัวน้ำมันจะแทรกระหว่างสีรถและคราบยางไปอยู่ตรงกลาง
    แล้วเอาครีมขัดสีรถ หรือน้ำยาที่ขจัดคราบมันขัดตามอีกทีครับ (ของผมเป็นรอยหางแมว)
    ไม่ทราบว่าจุดใหญ่ๆจะออกหรือเปล่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้