ดีเซลเก่าทำไงให้ใช้ได้ครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย เงา, 13 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เงา

เงา New Member Member

18
    0
    0
    ได้ดีเซลเก่ามาครับมันใช้หล่อเย็นหม้อแปลงไฟ เขาว่างั้นทีนี้มันมีตะกอนทำไงให้มันสามารถนำมาเติมรถได้ครับมีตั้ง300ลิตรเสียดายครับ:D

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ทิ้งไปครับ อิอิ

3. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ในความคิดผมนะครับ คือมันเสียหรือยังอ่ะคับ น้ำมันมันก็มีเสียนะครับ หุหุ
    ถ้ายังแต่ตะกอนเยอะ ก็ กรองครับ หาตะแกรงกรองเอา ทั้งผ้าขาว กรองให้ตะกอนออกให้หมด
    แล้วใช้กับรถอะไร ถ้าพวกดีเซลคอมมอลเรลไม่แนะนำเลย พวกนี้ เซ้นซิทิฟจัดมาก นิดหน่อยได้เรื่อง
    ดูว่ามีน้ำปนมามั้ย ถ้ามีหาทางเอาออกทิ้ง(ยังไงผมก็มะรุ แฮ่ะๆๆ) ถ้าได้ทั้งกรองตะกอน และน้ำออกแล้ว
    ดูสี ดูลักษณะว่า เทียบกับน้ำมันใหม่เป็นยังไง ใช้ได้มั้ย ถ้ากึ่งๆกลางๆ เติมผสมเลย ใหม่ 80 เก่า 20 อิอิ

4. เงา

18
    0
    0
    กรอง3รอบแล้วครับแต่เทียบสีกับดีเซลใหม่ก็ยังห่างกันมาก เอาไปขายให้พวกโรงหล่อได้เปล่าครับ

5. เงา

18
    0
    0
    okเลยครับผสม60/40ใช้ได้ตามปกติแต่ช่างเขาบอกว่าให้เปลื่ยนใส้กรองเซลทุก30000โลกันตันครับใช้มา3500โลแล้วประหยัดไปเยอะเลยครับ

6. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    มีอีกไหม

7. เงา

18
    0
    0
    ,มีครับมีอีกเรื่อยๆครับแต่คงแบ่งให้ไม่ได้ครับ ลำพังใช้เองยังไม่พอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้