ถามเรื่องเครื่องคังหวีดตอนติดเครืองตอนเครื่องเย็น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย makoto_99, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    :eek::eek:เวลาติดเครื่องตอนเช้าจะมีเสียงหวีดดังออกมาครับสัก 2-3 นาที่ครับแล้วก็หายครับจะเป็นตอนที่เครื่องเย็นครับ จะแก้ยังไงครับ เสียงหวีดดังมากเลยครับ ช่วยแนะนำที่นะครับ:eek::eek::eek:

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมตอบแบบไม่เห็นนะครับ
    ผมว่าน่าจะเป็นที่สายพานหย่อน เสียงมันจะดัง จี๊ด แสบแก้วหู
    ส่วนมากมันจะเป็นตอนสตาร์ทรถตอนแรก
    ลองตั้งสายพานดูมันมี 3 เส้น แอร์ , ไดชาร์จ , เพาเวอร์ ลองดูครับ

3. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    เป็นเหมือนกันแต่ไม่ใช่สายพานครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ภาพนี้ลบไงเนี่ย ขอโทษด้วยนะครับ

ลบได้แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2009
  5. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ถ้าไม่ใช่สายพานก็อาจจะต้องตั้งวาล์วใหม่ ลองดูครับ

6. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ผมขอโทษกระทู้ที่ 4 ลงผิดพลาดครับมึนเลยเอ้อ

7. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    ของผมดังวิ๊ดเหมือนกันคับแต่เป็นตอนขับรถตอนเครื่องเย็นๆไม่ได้เปิดเครื่องเสียงนะคับเสียงเหมือนคนที่ทำเครื่องเสียงแล้วดังวี๊ดอ่ะคับรอผู้รู้มาแนะนำด้วยจ้า

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ล่าสุด ผมก็ดัง เป็นที่ "คลัชแอร์ หมดอายุ" ดัง ๆ หาย
    พอวิ่ง ไป3100 รอบ จะดัง ปิด แอร์หาย เป็นแบบนี้วนไปวนมา

พอเปลี่ยน "คลัชใหม่ ๆ" วัน รุ่งขึ้นเข้า ก็ดังอีก แต่ เป็น
    อีก 2 ครั้งก็หายไปแล้วครับ ช่างบอก สายพานมันยังไม่กระชับ
    เข้าที่ดี เพราะ "ตั้งสายพานแอร์" ใหม่ด้วยอะคับ

ยังไง ถ้ายังไม่ทำ ลองเช็ค "คลัชแอร์" ด้วยก็ดีครับ:D

อีกตัวการ "พวกลูกรอก สายพาน" อาจจะนะ ไม่แน่ใจครับ
    ถ้า ถึง วาระ ลองเปลี่ยน พวกนี้ด้วย น่าจะจบครับ รอผู้รุ้ท่านอื่นมา
    เพิ่มเติมอีก ก็ดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2009
  9. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำ:):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้