งานเข้าแล้ว ปีกนกหลังคดครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย TonGGy, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    งานเข้าอีกแล้วครับ :cry: :cry:

หลังจากที่ได้ ยินจึ๊กๆๆ ตอนหย่อยลงหลุม ก็เลยลองไปร้านช่วงล่างมาครับ

ผลปรากฎว่า ปีกนกหลังข้างคนนั่ง มันคด ครับ งอไปทางหน้ารถเลยครับ แถมด้วย บูช แตกอีกหลายตัวเลยงับ

งงง เลย ว่าเกิดขึ้นได้ไง :confused: :confused:

ปล.

เกี่ยวกะตอนถอยรถชนหมอนรองล้อป่าวครับ ผมมักจะถอยล้อชนหมอนรองฃ้า ในที่จอดรถ แต่เบาๆนะครับ ไม่เคยชนแรง หรือว่า เกี่ยวกะที่โดนสอยท้ายมาล่าสุด (แค่กันชนดุ้ง) อ่าครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ไม่รู้สาเหตุครับ แต่มีของ อิอิ
    ปีกนกเดิม บู้ชสภาพดี

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่แน่ใจนะ แต่คิดว่าเกิดจากการขับขี่ที่โหดร้ายทารุณ อิอิ ล้อเล่นอะ
    คิดว่าน่าจะเกิดจากลูกยางบูชมันขาดหลายตัวมาก ทำให้มันให้ตัวได้ แต่ไม่น่าจะถึงกับคดนะ
    เพราะถ้าคดนี่ถือว่าโดนแรงมาก

4. TonGGy

298
    3
    0
    ครับๆ เดี๋ยวโทรไปหาพี่เบสดีกว่า คราวหน้าเวลา มีอะไหล่ตัวไหนเสียหาย
    พอดีวันนั้นอยู่ที่ร้านแล้ว เลยให้เค้ามาเปลี่ยนให้เลย
    ค่าของ 800 แล้วก็บูชยังสภาพดี

ไม่รู้ว่าโดนมาแพงไหมครับ ราคานี้

ผมโดนไปทั้งหมด
    บู๊ชคานหลังกลมเล็ก 5 ตัว 1000 บาท
    บู๊ชคานหลังกลมมีหู 2 ตัว 500 บาท
    บู๊ชคานหลังใหญ่มีหู 2 ตัว 800 บาท
    คานหลังซ้ายเก่า 800 บาท
    ค่าแรง 500 บาท

ราคานี้โหดไปไหมครับ :confused: :confused:

5. TonGGy

298
    3
    0
    คดครับ พี่กอลฟ์ หลังจากวั้นที่โทรไปถามพี่

ก้เอาเข้าไปเซ็คดู ก็มีบูชขาดแบบที่พี่บอกเลย ส่วน ปีนกหลังข้างนึง นี่งอเห็นๆเลยครับ :cry: :cry:

6. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    สงสัยต้องโดนปีกนก อลูมิเนี่ยม มั้งคับ อิอิ

7. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ช่ายครับ เบิก skunk2 จัดไป :D

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ทำไมเป็นซะขนาดนั้นนิ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วใช่ไหมอะ

ยังไงก็ดูแลๆรถหน่อยละกันนะ เราดิโช๊คหลังขวาเริ่มซึมละ เตรียมตัวเก็บตังค์:cry:

9. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

TEIN :D

10. TonGGy

298
    3
    0
    ใช้งานคุ้มแล้วของ วา ทั้งแข่ง ทั้งทำงาน

งานนี้จะซ่อม หรือ เปลี่ยนเนี่ย

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ต้องปีกนก ซิ่งแล้ว ติดต่อ พี่กอฟ ได้เลย ใส่แล้ว แรงใจแรงขึ้น 5%

12. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ปีกนกแต่งไปเลยครับสวยๆ:rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2009
  13. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    มันน่าจะโดนแรงนะครับ
    แค่ถอยให้สะกิดโดนหมอนรองไม่น่าจะทำให้คดได้ :S

14. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    โทรหาเพ่เบส ได้ของเดิมติดรถ
    โทรหาเพ่กอล์ฟ ได้ของแต่ง

โทรหาคนที่สองครับ :D :D

15. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    โอ..................โห..........ไอ้เนี้ยมันคดได้ด้วยเหรอเพิ่งรู้ต้องเช็คซะหน่อยแล้วครับ...พี่น้องครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้