ขอถามเรื่องของ ชุดไฟของLevin คับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย porpun86, 1 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. porpun86

porpun86 New Member Member

98
    0
    0
    สวัสดีคับพี่กัน ผมปันคับ
    Levinของพี่กัน ใช้ชุดไฟหน้า+หลัง Koukiอะคับ ไม่ทราบว่าพี่เบิกใหม่ยังไงหรอคับ แล้วราคาเท่าไรหรอคับ

ผมใช้ 86 คันข้างๆเนี่ยคับ
    <--------------------------
    มันเป็นตัวZenki+ไฟท้ายTruenoตัวZenki อยากได้ชุดไฟตัว Kouki แต่ซื้อไม่ลง ที่นี่ทั้งชุดก็เกือบ 6.5-70,000 คับ

รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    ans

ก็เบิกมาได้ในราคาใกล้เคืยงกันนะครับ อาจจะถูกกว่าเล็กน้อย แต่ไม่มากครับ
    ใช้อยู่ที่ใหนครับ เมกาป่าวครับ หากอยากจะได้ก็พอสั่งให้ได้นะแต่ต้องมาเอาที่ไทยนะ เอแต่ LEVIN ที่โน่นมีหรือ โทรคุยกันได้นะครับ:cool:

3. ickkyi

ickkyi New Member Member

31
    0
    0
    พี่กันคับ ผมว่าพี่เค้าอยู่ ที่ australia นะคับ
    ส่งจากเมืองไทยไปชุดไฟ น่าจะส่งกับ fedex ได้ กล่องนึงประมาน 4000 น่าจะใส่ได้หมด อิๆ
    อิ๊ก

4. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    หูยยย ชุดไฟหน้าเนี่ย 7 หมื่นเลยเหรอฮะ

5. porpun86

porpun86 New Member Member

98
    0
    0
    โทษทีคับ เพิ่งเข้ามา

อยู่australia คับ อายุ 21 คับ คิดว่าคงจะเป็นทุกคนนะคับ
    ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยตอบคับ
    ขอบคุณคับพี่กัน แต่ตอนนี้คงสู้ ราคาไม่ไหวคับ
    ที่นี่ Levin เยอะคับ แต่ของแต่งแพงคับ ของstock 2nd hand ก็ถูกคับ

เอาเงินไปทำช่วงล่างก่อนดีกว่า
    แล้วพี่ๆ ใช้ช่วงล่างอะไรกันหรอคับ แนะนำหน่อยคับ
    ผมกำลังดู TRD struts(กระบอกฟ้า) + spring Front 6 Kg, rear 4.5 Kg คับ
    ราวๆ 30,000- 40,000 บาทคับ เลยอยากลองความเห็นทุกๆคนดูคับ

6. ickkyi

ickkyi New Member Member

31
    0
    0
    ขับรถทุกวันเปล่าวคับผม ถ้าจะเล่น race spring ระวังเจ๊บก้นนะคับผมว่ามันแข๊งได้ที่เลย
    แล้วถ้าทำ short stroke เนี่ย ข้างหน้าท่านต้องเอาไปทำ strut casing ใหม่ให้มัน ใช้ short stroke ได้น้า
    ถ้าไม่อยากทำมา โหลดนิดๆให้ลองสปริงโหลด ของ swift กับ โช้ค tokico ฟ้าก้ได้นะ กำลังชิวๆถูกด้วยน้า
    อิๆๆ
    อิ๊ก

7. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
  8. pecx86

pecx86 New Member Member

60
    0
    0
    เมกา หน้าทรูโน่ ตูด เลวิ่นครับ ออสเตเรีย หน้า เลวิ่นตูดทรูโน่ครับ
    ไฟท้าย แลกกันกะของเมกาไหมครับ ผมพอมีของเก็บไว้บ้าง
    โชค กระบอกฟ้า ปรับหนืดได้ไหมครับ ให้ดีเนี่ย แนะนำว่า โชคคู่หน้าเนี่ย หา coilver ใส่ดีกว่าครับ แล้ว สปริงเนี่ยก็ใส่สปริง coilover ไปเลยทีเดียว หน้า 6 หลัง 4 ก็นิยมครับ หรือ อยากแข็งกว่านั้น ก็หน้า 8 หลัง 6 ครับ
    สุดยอด โชค 86 ก็ต้อง ยกให้ Tokiko HTS กระบอกแดงๆ อ่ะครับ

ใส่สตัทปรับเกรียวดีที่สุดครับ แพงหน่อย ทีเดียวจบ

9. pecx86

pecx86 New Member Member

60
    0
    0
    ลืมบอกไปว่า สปริง trd หลัง 6 โล เนี่ย แข็งเด้ง จิงๆ ปวดหลังปวดตัวไปหมด
    อะไหล่ เลวิ่นที่นู่นถูกหรอครับ อยากได้ fender อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้