civic coupe VS dc2

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย my08, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my08

my08 New Member Member

5
    0
    0
    1 อันไหนช่อมบำรุงถูกกว่ากัน
    2 ของเล่นใครเยอะกว่ากัน และรุ่นไหนหาของง่ายกว่ากัน
    3 มีคนบอกว่าช่วงล่างdc2ดีกว่าcoupeจริงเปล่า และถ้าจริงเราสามารถเอาช่วงล่างdc2 type r มาใช้ในcoupeได้ไหม
    4 กะจะทำมาใช้ทุกวันลงสนามบ้าง ไม่รู้จะเอาbodyไหนดีปวดหัวไม่ค่อยถนัดhondaเคยขับแต่im เบื่อเทอโบแล้วอยากลองvtec:D

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พื้นฐานของรถยนต์ มันก็ต่างกนอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ
    DC2 มันรถสปอร์ตแท้ SI มันก็เก๋งธรรมดา 2 ประตู
    ยังไงผมก็คิดว่า DC2 ดีกว่า แต่ถ้าคำว่า "รถแต่ง"
    ก็ตอบไม่ได้ว่า ไหนดีกว่า เพราะ อยู๋ที่คุณแต่งขนาดไหน
    SI ทำครบๆก็ดีกว่าก็ได้ ตอบแบบความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

แต่ผมชอบ SI มากกว่า DC2 แต่ถ้าเป็น DC5 อะ ชอบมากกว่า

3. ซ่อมบำรุงก็ตามอายุการใช้งาน พอ ๆ กัน

ของเล่น Si เยอะกว่า แต่แพงกว่า ของ Dc2 มีน้อยกว่า แต่ถูกกว่า

ถ้าเดิม ๆ กับเดิม ๆ คงไม่ดีกว่ากันสักเท่าไหร่

ใช้ทุกวัน ขับไปทำงานทุกวัน ใช้ได้ทั้ง 2 บอดี้แหล่ะ ไม่มีปัญหา

4. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    มีทั้ง เซียน Si และ DC2 มาตอบให้เองเลย ^^

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    1. ผมว่าพอๆกัน
    2. ก็ว่าพอๆกัน แต่ของ DC2 จะหายากกว่า
    3. เรื่องสมรรณะ ผมคงตอบไม่ได้เพราะไม่เคยใช้ DC2

6. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ผมว่ามันก้อคือๆกันนะ ชอบทรงไหนก้อเล่นทรงนั่นเลยครับ แหล่มทั้งคู่

7. taodc5

taodc5 New Member Member

2
    0
    0
  8. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถ้าไม่นับรูปลักษณ์ กับเครื่องยนต์ติดรถแล้ว ทั่วไปคงเหมือนๆ กันครับ แต่ข้อแตกต่างน่าจะเป็นความแข็งแรงของตัวถัง และการเชื่อม ลองหาอ่านใน wiki ดูครับ อีกอย่างคือ โช๊คครับ ใช้ด้วยกันไม่ได้ ขามันไม่เหมือนกัน

9. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ถ้าดูแต่บอดี้มันก้อพอๆกัน ผมว่ามันสวยไปคนละแบบนะ :)

10. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    แฮะๆ ชอบdc2 อะคับคนขับน้อยดี

11. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    dc2 หล่อดีคับ Si ก็เท่ครับ

12. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0

เลือกตามชอบได้เลยคับ แบบไหนที่เหมาะกับเรามากที่สุด ทั้งกำลังทรัพย์ แล้วก็กำลังใจคับผม

13. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ดูที่ราคาเป็นตัวหลักในการตัดสินใจ อิอิ

แต่มันก็คล้ายกันจิงๆนะ เป้ก่ะ dc เนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้