ECT switch

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kanamoo, 4 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kanamoo

kanamoo New Member Member

11
    0
    0
    อยากทราบว่าตำแหน่ง Engine Coolant Temperature (ECT) ใน Diagram ทั้งสองตัว เป็นตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นตัวเดียวกันมันอยู่ตรงไหน และถ้าไม่ใช่ตัวเดียวกัน มันอยู่ตรงไหนบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
  3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    คนละตัวครับตัวหนึ่งขึ้นบอกความร้อนที่หน้าปัทม์ตัวนี้มีสายไฟเส้นเดียว
    อีกตัวจะมีสองสายอยู่ข้างๆกันเหมือนรูปข้างบนครับ

4. kanamoo

kanamoo New Member Member

11
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. เรียกแต่ปลั๊กเขียว ๆ เพิ่งรู้ชื่อเต็ม ๆ มันก็วันนี้แหล่ะ

ขอบคุณสำหรับความรู้ดี ๆ ครับ

6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิด จะต่อเข้ากล่อง ECU ในส่วนของแอร์สามปุ่มจะเขื่อมต่อกับสายเส้นนี้ด้วย เพื่อควบควมอุหณภูมิ <<<

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้