สภาพแบบนี้มันจะไหวมั้ยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย MaN2MaN HiLuX HerO, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MaN2MaN HiLuX HerO

MaN2MaN HiLuX HerO New Member Member

63
    0
    0
    คือวันนี้ผมมุดเข้าไปดูใต้ท้องรถมาครับ แล้วไปเจอกับเจ้าสิ่งนี้มาครับ รู้สึกเห็นแล้วมันจะไหวมั้ยเนี่ยครับ:eek: หรือกระผมจะต้องทำอะไรสักอย่างแล้ว ขอคำชี้แนะจากพวกพี่ท่านทั้งหลายด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อาการสะสม.. อย่างงี้ถือว่าไม่หนักเท่าไหร่ครับ..

ไม่ทำให้ติดไฟแดงแล้วดัอย่างแน่นอน...

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    พี่ๆเข้ามาตอบหน่อยครับ

4. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    อาการหน้าหนักใจนะครับ รอผ้รู้มาตอบครับ มันเป็นตามอายุของมันครับ

5. ลองเอาไปทำความสอาดก่อนดิคับ

VG<Black> ถูกใจสิ่งนี้
  6. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    มาหาความรู้คับ

7. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ไม่หนักหนาหรอกครับ แค่เปลี่ยนยางกันฝุ่นเท่านั้นเอง ไหน ๆ รื้อแล้วก็เปลี่ยนบู๊ชเกียร์ด้วยเลย ทีเดียวจบ ระวังเรื่องความสะอาดนิดนึง
    กันทรายตกลงไปในห้องเกียร์

8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ตามนี้ครับ...

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ดูแล รักษา กันหน่อยครับ รถของเรา

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามข้างบนว่าเลยคับ

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามข้างบนๆๆเลยครับ

12. รีบแก้ใขด่วนครับ เด่วเป็นเยอะจะซ่อมเหนื่อย

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ตามแต่ข้างบน....แล้วข้างล่างจะให้ให้เล่นท่า ให้ มีบทบาทบ้างเลยหรอ..... ข้างล่างก็ทำได้ กระดื๊บ กระดื๊บ...กระดื๊บ !!!!

14. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ยังไหวครับ แค่ซึมๆ

15. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นเลยครับ

16. INTER_ZONE

7,700
    280
    83

ซึมๆ นี่แสดงว่า ไม่ค่อยพูดไม่ค่อยจา....อาการเลยเป็นแบบนี้ "ซึมๆ"

17. MaN2MaN HiLuX HerO

MaN2MaN HiLuX HerO New Member Member

63
    0
    0
    ขอบคุณทุกพี่ท่านที่มาให้ข้อมูลดีๆแล้วผมจะไปปฎิบัติดูนะครับ ผมเลยอยากขอถามอีกสักอย่าง น้ำเกียร์มันจำเป็นต้องเปลี่ยนทุกๆกิโลอ่ะครับ หรือว่าใส่ครั้งแรกแล้วก็ไม่ต้องทำอะไรกับมันอีกเลย แล้วถ้าต้องการจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่ราคามันจะเเพงมากมั้ยครับ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับผม ขอบคุณจ้า

18. ตามนั้นคับ

19. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ใช่ต้องคุยกับมันบ่อยๆ จะได้หายซึม :rolleyes:

20. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ทุก 20000 โล ครับ แกลลอนไม่กี่ตังค์หรอกครับ
    ยี่ห้อใดก็ได้ ไม่จำกัด แต่เกรดของน้ำมันเกียร์ ต้อง GL5 เท่านั้นครับ
    GL1 ไม่เอานะครับ

21. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    หาน้ำมันล้างให้สะอาด ดูก่อนครับเพื่ออาจจะไม่หนักหนามาก

22. MaN2MaN HiLuX HerO

63
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับ แล้วจะทำตามที่กล่าวมานะครับ

23. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    เอาเถอะมันเก่าแล้วคงจะพูดแบบนี้แหละ...มันตั้ง 20 ปีแล้วจะให้มันใหม่สมบูรณืแบบก็ไม่ได้หรองมีอยู่ทางเดี่ยวคือดูแลรักษาไม่ว่าจะเป็น น้ำมันเครื่อง น้ำ น้ำมันเบรค-ครัช น้ำมันเกียร-เฟืองท้าย ดูแลอย่าให้ขาดแค่นี้ก็ใช้ได้อีกนานแล้ว....ที่สำคัญควรติดเทอร์โบเพื่อให้เกิดการประหยัดน้ำมันและ แรงขึ้นอีกด้วย....อิอิ

24. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ล้างซะหน่อยก็ดูดีแล้ว...........ครับ

25. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    .....up........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้