สอบถามผู้รู้คับเรื่องรอบเดินเบาต่ำ จนเกือบดับทั้งแก๊สและน้ำมัน

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ratkam, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    สอบถามผู้รู้คับ ผมใช้ H23A อยู่ ตอนนี้มีอาการรอบเดินเบาต่ำต้อยมาก
    จนเกือบดับเป็นทั้งขับแก๊สและน้ำมันคับลองจูนดูแล้ว ซักพักก้อเป็นเหมือนเดิม ช่วงนี้เลยขับไม่ค่อยมันเท่าไหร่เลยคับ ช่วยแนะนำทีคร้าบบ:cry::cry:
    ปล เคยเปลี่ยนแผ่นไดอะเฟรมในหม้อต้มมาแล้วเมื่อ 6 เดือนก่อน
    (เพื่อนที่ใ ช้แก้ส แล้วขับรถดับกลางอากาศแนะนำมาเลยลองทำตาม
    ดูมั่งเพราะเคยรถดับกลางอากาศแบบนี้มาก่อน)พร้อมกับล้างปีกผีเสื้อ
    และลองตั้ง วาวล์มาแล้ว(สูตรที่เคยคุยกะไมโล)ช่วงนั้น okคับไม่มีปัญหารอบ
    ไม่ตกเลย เพ่งจามาเป็นช่วงเดือนนี้ล่ะคับ
    มันจาเกี่ยวกับอารายอีกมั่งอ่ะคับบ

ทู

2. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    ไม่รู้นะผมเคยจะติดแก๊สเหมือนกันนะแต่มีคนติดแล้วอาการเหมือนคุนเลยติดได้ประมานสองปีแล้วมานจะดับกลางอากาศแบบนี้แหละพอดับแล้วก็สตาร์ติดพอใช้ไปสักพักดับแล้วไม่ติดเลย สรุปได้ว่าสมองมานเสียเลยช่างเค้าบอกพวกฮอนด้าติดแก๊สแล้วจะเปงปัญหาแบบนี้เพื่อนผมไปถอดอกเลยแก๊สแล้วเปลี่ยนสมองใหม่ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่านะฟังจากเพื่อนมามานเปงอาการแบบคุงเลย

3. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    คงเกี่ยวกับการจูนน่ะครับพี่ทู แต่พอจูนแล้วเด๊ซมันก็อเป็นใหม่อ่ะครับ ควรเข้าไปเช๊คๆ ทุก 3 เดือน

อย่างน้อยเราจะได้เช็กระบบแก๊สด้วยจูนใหม่ด้วย เพื่อความปลอดภัยนะพี่

ส่วนของผมติดมาจะครบปียังไม่มีปัญหาได้ๆ แต่ของผมมันหัวฉีด อาจจะคนละแบบ

ปล. ขอขอบคุณพี่ทูมากเรยครับ รถผมสวยได้เพราะ ที่ปิดรูไฟตัดหมอกของพี่

4. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    นัดก็เปนคับบบ !!!

อย่างเรา คงต้องทำจัยคับเพ่ ทู !!!

คนอื่นเค้า 22 กานหมดแล้ววว

เรานักอนุร๊ากค๊าฟ !!!

5. ratkam

176
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับ comment คุณ Num5083 ยินดีที่ได้รู้จักผมทูคับบ
    หวัดดีคับฟิล์ม ดูในหนังสือ XO แล้วว แจ่มทุกคันเลยคร้าพพเสียดายวันนั้น
    ไม่ได้ไปด้วย พอดีติดเด็ก ม.3 กะปี 4 อยู่เรย อดไปเลยยเรา:):)

6. ratkam

176
    0
    0
    n นัด >>เราคงใช้ 23 ให้เยินสุดๆไปก่อน ดีก่า แล้ววค่อยขยับเปง 22ล่ะกันน
    ไม่รีบ 555
    :eek::eek:

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พี่ทูงับ ดูแลเรื่องกรองอากาศด้วยนะครับเพราะใช้ไป มันตันฝุ่นเข้าเยอะ
    ทำให้ส่วนผสมเปลี่ยน เลยการเป็นบาง อาจจะเบาดับในที่สุด

เป่าฝุ่นบ่อยๆละกันพี่

8. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    แนะๆๆๆๆ

ไล่ดูสายท่อยางต่างๆที่ลิ้นปีกและตัวไอเดิลรอบว่ามีปริแตกหรือ
    รั่งตรงไหนบางทีเรามองไม่เห็นหรือมีการอุดตันตามท่อที่ว่า
    ลองไล่ฝุ่นและความสะอาดที่บริเวณลิ้นปีกแล้วดูตรงรูระบาย
    อากาศที่ฝาด้วยว่ามันรั่วไหมทั้งสองรู....สกรูตั้งรอบก็เปลี่ยน
    โอริงยางซ่ะใหม่ตั้งรอบให้ได้แล้วเอาซิลิโคลนอุดไว้นิดๆ..

9. ratkam

176
    0
    0
    ขอบคุณโอมมี กะพี่watคับ จาลองทำตามดู น่าจาดีขึ้น..... แว้วจามารายงานให้ทราบคร้าบบ

10. starman

starman Guest

0
    0
    0
    วาล์วยัน

วาล์วยันชัว ตั้งวาล์ว ล้างลิ้นรอบเดินเบา สเปคตั้งวาล์ว ไอดี 15 ไอเสีย 17 MM งบไม่เกิน 700 บาท
    หายแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้