ประกันรถแต่ง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย rimula, 25 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rimula

rimula New Member Member

21
    2
    0
    คือไปแปลงรถจากck4 เป็นevo5มาคับ เซลประกันรถที่ผมทำอยู่ด้วยบ่นอุบเลย
    เพราะเค้าบอกว่า ไม่รู้ว่าทางบริษัทจะต่อประกันให้รึป่าว แปลงซะขนาดนี้ (ผมทำชั้น1อยู่อ่ะคับ)
    ถ้าเค้ารับต่อ ก็ท่าทางต้องเสียเบี้ยปรับเพิ่มแน่ๆ แต่ไม่รู้เท่าไหร่ ดีไม่ดีจะมีข้อแม้รับเฉพาะอะไหล่เดิมด้วย
    คือจ่ายแพงขึ้น แถมของแต่งก็ไม่รับประกันอีก

อ้าว กำ ถ้างั้นเอาไงดีครับ ขอคำแนะนำหน่อย ว่าจะยอมเสียเบี้ยปรับดีป่าว
    มันดูเอาเปรียบยังไงไม่รู้นะผมว่า
    หรือถ้าจะเปลี่ยนเปนประกันเจ้าอื่นก็ลองแนะนำหน่อยคับ
    ว่าทำกับบริษัทไหนดี หรือควรหลีกเลี่ยงบริษัทไหน

อ้อ แล้วเพื่อนๆที่แปลงเปนevo 5-6 กัน โดยส่วนตัวใช้ประกันชั้นไหน ของบริษัทอะไรกันอยู่คับ

2. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    เสียเบี้ยเพิ่มดีกว่าครับสบายใจดีเวลาเคลมจะได้อะไหล่แท้ แต่ต้องดูทุนประกันด้วยน่ะครับ ตอนนี้รถผมก็ซ่อมอยู่อะไหล่ก็ได้แท้ทุกชิ้นครับ ผมประกันสิ่นมั่นคง

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ถ้าเราใช้บริการกันเป็นประจำแล้ว ยังบ่น อ้างนู่นอ้างนี่ ผมว่าเปลี่ยนตัวแทนดีกว่าครับ
    ของผมใช้บริการของไทยประกัน ดีมาก ลองเช็คดูครับ :)

4. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: ผมใช้วิริยะอยู่เค้าก็รับหมดนะคับ เสียเบี้ยเพิ่มก็ได้ทุนเพิ่มตามปกติคับ :D

แก้ไขล่าสุด: 26 มีนาคม 2007
  5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เสียเบี้ยเพิ่มทุนประกัน +ทุนของแต่งได้เลย
    ผมใช้ของวิริยะครับ ไม่มีปัญหาครับ

6. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ใช้ วิริยะ เสียเบี้ยเพิ่มเหมือนกันครับ

7. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    ผมก้อเคยใช้ของวิริยะ ครับ แต่ตอนนี้แมร่งไม่ให้ผมต่อประกันมัน ฮา :cry:

8. jess

jess New Member Member

9
    0
    0
    รับประกันนี่ เขาให้ทั้งคันเลยป่าวคับ เช่น Inter , ปลายท่อ, ส่วนของเครื่องยนต์ ฯลฯ พวกนี้ด้วยป่าว ครับ แล้วพวกพี่ จ่ายกันเท่าไหร่เหรอครับ

9. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ผมจ่ายสามพัน........ แหะ แหะ ก็ชั้นสามนี่คร้าบบบบบบ...... ชนทีซึ้งแน่ๆ

10. rimula

rimula New Member Member

21
    2
    0
    คับ ของผมก็ท่าทางจะไม่ต่อประกันกับบริษัทนี้แล้ว (ของผมQBEหน่ะ)
    จิงๆผมทำของที่นี่มาสามปีแล้วคับ เบี้ยประกันตอนยังไม่แต่งอยู่ที่ประมาณ หมื่นกลางๆ
    ซึ่งผมเพิ่งมา แต่ง EVO5 เอาช่วงนี้
    เพราะช่วงล่างเพิ่งไปครูดขอบทางมา เลยไหนๆก็ต้องทำสีใหม่แล้ว
    ก็เลยเปลี่ยนบอดี้ เปลี่ยนสี เปลี่ยนแม๊ก ซะเลยทำไปเยอะ จนเซล์ประกันส่ายหน้าดิกเลย
    จากก่อนชนเป็น ck4เลือดหมู หลังชนกลายเป็น evo5ขาว ไปเลย
    เค้าเลยบอกว่า ท่าทางยังงี้บริษัทคงไม่ต่อประกันให้แล้ว หรือไม่ก็เจอเบี้ยปรับอ๊วกแน่

เลยอยากทราบไงคับ ว่าบริษัทไหนที่เค้ารับรถแต่งบ้าง
    แล้วรวมค่าเบี้ยปรับของแต่งกับเบี้ยประกันต่อปี ควรจะอยู่ที่เท่าไหร่กันแน่อ่ะคับ

11. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ตามข้างบนเลยครับ......

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ของผมให้โปรเกอร์ของ TQM มาถ่ายรูปไป แล้วตีเบี้ยรวมของแต่งมา
    ทำวิริยะทุน 300,000 ของแต่ง 50,000
    เบี้ย 28 กพ. 50 ตอนนี้อยู่ที่ 19,550 บาท
    เท่าที่เครมมาก็ได้หมดครับ อินเตอร์เครมได้ จะให้เป็นของมือสองเต็มราคาครับ
    ไฟท้าย กันชนเครมได้หมด ให้ของใหม่เต็มราคา อยู่ที่คุยกับประกันเป็นชิ้นๆไปครับ
    ว่าชิ้นไหนตีเป็นของแต่ง จะให้ของใหม่ ถ้าชิ้นไหนตีเป็นอะไหล่ติดรถจะให้ของมือสองแทน

รถ 13 ปีแล้วยังทำได้อยู่เพราะเป็นลูกค้าเก่าแก่ของวิริยะ แต่พอปีต่อๆไปจะต่อประกันต้องคุยเป็นปีๆไปครับ
    เบี้ยจะแพงขึ้นเรื่อยๆ

13. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    พี่โอ๋รถปอยยังหาประกันไม่ได้เลยอะคะ ไม่มีใครเอารถปอยเลยอะ ทำไงดีอะคะพี่
    เซ็งมากตอนนี้
    ถ้ามีที่ไหนรับอยู่พี่pmมาบอกปอยด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    คูเนีย กับ เจ้าพระยาประกันภัย

รับทำครับ ลองเลือกดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้