ขออนุญาติสอบถามครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Blue Dargon, 4 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Blue Dargon

Blue Dargon New Member Member

74
    24
    0
    Dargon 2800 รอบเหลืออ่ะครับ

จะเอาเกียร์หรือเฟืองท้ายอะไรลงดีครับ

รบกวนผู้เชี่ยวชาญ isuzu ตอบทีครับ

ขอบคุงครับ :)

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เอาเกียร์ไอเทค2500
    เฟืองท้ายเซดดิก ทดซัก 3.7 หรือ 3.5

เดี๋ยวรอผู้รู้มาแนะนำอีกทีนะครับ

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ส่วนตัวผม ใส่เกียร์ก่อนดีกว่า เพราะมีความรู้สึกว่า รอบมันยาวดีคับ
    ถ้ามีทุนอีกก็ค่อยเปลี่ยนเฟืองท้ายอ่ะคับ

4. Blue Dargon

74
    24
    0
    ขอบคุงครับพี่

เด๋วจาลองทำตามที่พี่ๆแนะนำมาละกานครับ

:):):):):):):):):)

5. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    จัดไป

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ช่วยดันและกัน

7. Blue Dargon

74
    24
    0
    ขอบคุงมากมายอับ

อีกนิดอับตอนนี้น้ำมันเครื่องมานเยิ้มออกฝาอ่ะคับ

ตรงท่อไอดีอ่ะงับทามไงดี

จำเป็งต้องฟิตเครื่องป่ะงับ

ถ้าจำเป็งร้านไหนดีอ่ะงับพี่ราคาประมาณทะไหร่อับ

ขอบคุงอับ อิอิ

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เป็นที่ ยางรองฝาครอบวาล์วมันหมดสภาพหรือเปล่าครับลองดู

9. Blue Dargon

74
    24
    0
    ขอบคุงอับแต่...................

ผมดูแว้วอับ มานเยิ้ม ด้านล่างท่อไอดีก่อนเข้าฝาสูบอ่างับ

กลัวซัดๆอยู่แล้วแป็กอ่ะงับ

ได้ยินข่าวว่าเครื่อง 2800 มานเปราะด้วยอับ แหวนหักง่าย

กลัวต้องเสียตังอ่างับแย่จัง

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ลองเปลี่ยนยางรองฝาครอบวาวดูนะคับ น่าจะเสื่อมอย่างที่พี่ bankjb ว่าอ่ะคับ

11. Blue Dargon

74
    24
    0
    อับ อับ เด๋วลองเปลี่ยนดูก่อง อับ

ราคามะแพงน่าลองอับ อิอิ

ขอบคุงอับ

12. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ปะเก็นไอดีไอเสียเสื่อมก้อมีไอน้ำมันเครื่องซึมเหมือนกันคับ

13. Blue Dargon

74
    24
    0
    อับๆน่าลองอับเด๋วลองแว้วจามาบอกอับ

14. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0

รอบเหลือใส่เเพลานิสสัน....เฟือง13-48ไปเลยครับ

ถ้ายังเหลืออีกก้อเปลื่ยนเกียร์วีโก้เข้าไปเลยคับ

15. Blue Dargon

74
    24
    0
    ขอบคุงพี่โอ้มา ณ ที่นี้ด้วยอับ

แต่...................งบผมน้อยอ่าคับ อิอิ

ยางไงจาลองเท่าที่งบไหวละกานอับ

16. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อัพไปคับ

17. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อัพไปอีกสักที

18. Blue Dargon

74
    24
    0
    ขอบคุงอับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้