มีร้านไหนรับแปลง ซีเดีย เป็นอีโว 7-8

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย แท็ด, 27 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แท็ด

แท็ด Guest

0
    0
    0
    มีร้านไหนรับแปลง ซีเดีย เป็นอีโว 7-8 ขอหลายๆร้านหน่อยนะคับ ถ้าร้านไหนมีเวบขอด้วยนะคับ
    จะหาร้านที่ดีที่สุดสำหรับรถผม ราคาด้วยนะคับ

2. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    ถ้าสนใจจะทำจริงๆ โทรมาหาผมได้ครับ รุ่นพี่ผมรับทำอยู่ ราคาถูกกว่าที่อื่นครับ แต่รับรองคุณภาพครับ

ตอนนี้ก้อมีตัวอย่างงานให้ดูด้วยน่ะครับ นั่นคือรถผมเอง ทีมช่างที่ทำ เป็นช่างที่รวมตัวกันของอู่ใหญ่ๆ

หลายอู่ออกมาทำกันเองครับ ถ้าสนใจยังไงก้อลองโทรมาน่ะครับ :cool:

3. EvoX

EvoX Guest

0
    0
    0
    สนใจคับ ขอเบอร์ด้วยครับ ผมต้องการให้ตัวถังออกมาเหมือนเดะ แนะนำด้วยคับ

4. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    ส่วนใหญ่ทำออกมาก็เหมือนนะครับ อยู่ที่รายละเอียดเล็กๆน้อยๆ อ่ะครับ ยังไงลองถามหลายๆอู่ดูก่อนดีกวาครับ...........อันนี้เสนอแนะครับผม อิอิ เก็บข้อมูลอีโวแต่ละรุ่นไว้หน่อยก็ดีนะครับ บางทีเจออู่เอาของมาสลับเข้ากันมั่วเลยครับ อิอิ อย่างรถรุ่นน้องผมโดนปาย อิอิ

5. Supawootp

Supawootp New Member Racer

59
    2
    0
    Mitsusport & Service
    Bazz Speed
    AeroSpeed
    อู่ อาจารย์ม็อก
    อู่ เฮียเกี้ยนครปฐม
    น้องใหม่ Garage Complete
    และอีกหลายอู่ ลองสอบถามแต่ละสำนักดูก่อนแล้วกัน

6. อู่นครชัยศรีครับ

อู่นครชัยศรีครับแปลงรถได้เนียมากดูแทบไม่ออกเลยครับว่างเป็นตัวแปลง
    ดำเนินงานโดยช่างศักดิ์-ช่างวันสนใจติดต่อเบอร์ 0879954474
    ช่างเป็นกันเองดีครับราคามิตรภาพ

7. EvoX

EvoX Guest

0
    0
    0
    สนใจครับ รบกวนขอเบอร์ที่ Bazz Speed, AeroSpeed, อู่ อาจารย์ม็อก, อู่ เฮียเกี้ยนครปฐม ,Garage Complete ด้วยครับ

8. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ไม่ต้องเสียเวลลาแปลงครับ ตอนนี้อู่ผมมีขายอยุ่ ครับ 7 สีดำ หรือถ้าจะแปลง ยังไงโทรมาคุยกันก็ได้ครับ
    085-822-9087 แบงค์ อู่ Mitsusport ครับ www.mitsusport.com

9. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ศึกษาดุเยอะเยอะคับ ลองเข้าไปคุยดู แนวทางการทำของแต่ละอุ่ ป๋มว่ามีหลายที่ไม่งกหรอกคับวิธีทำ เข้าไปดูคับ ขอดูงานของเค้า +- ราคาดูให้ดี กับของตัวรถที่ได้มา ใจเย็นคับ รับรองจะออกมาดี เรื่องการประกอบ เล็กน้อยคับทำใจยังงัยก็ต้องมีเก็บ พยายาม หาอู่ที่ มีอ่ะไหล่เป็นคัน ไม่ใช่เอามิครวมกัน เจอเป็นคัน มาสลับของใส่ ของมันครบและตรงรุ่นดีคับ ลองหาดูนะคับใจเย็น
    หรือไม่ตอนนี้พยายามลองเช็คดูคับมีเชียงกงไหน เอาเข้ามา แล้วเราไปดูของ ซื้อของไว้ก่อน แล้วหาอู่ทำเลยคับ สนใจจริงป๋มแนะนำให้ ทำไม่แพงคับ งานก็โอเค ลองถามคุณคมได้คับ ทุกวันนี้ก็ใช้ดี เก็บรายละเอียดเล็กน้อย อย่างคม หาของเองแล้วบอกที่อู่ เช็คราคา สรุปทำรถออกมาได้8 ในงบที่เรียกได้ว่าถูกพอสมควร ของที่ได้มากับสภาพรถโอเคเลยคับลองโทรไปปรึกษาคมดูคับ 087-999-7944 รู้สึกว่ามันจะชำนาญพอสมควร

10. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    กระผมชำนาญตรงไหนครับคุณนัท งูๆปลาๆตามภาษาคนพึ่งหัดเล่นอีโวครับ

11. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    ถูกนี่ เท่าไรกันอ่ะครับ สนใจจะเล่น อีโวบ้างเหมือนกันน่ะครับ แนะนำนิดนึงครับ

12. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ลองไปสอบถามที่อู่ดูคับ ค่า ทำ ค่ารถซีเดีย ค่ารถอีโว ค่าจดทะเบียนขับ4

13. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28

ไว้เจอกันครับ อิอิ

14. โฉม 8

คือ ชอบ รูปทรง ของ Evo 8 แต่คงมี ตังแค่ Evo 7 เห็นมีขายบางคันไม่ถึงล้าน

อยากทราบ ว่า จะเอาด้านหน้า ของ 8 มาใส่กะ 7 ได้ไหมอ่าครับ ที่เก่าของ 7 จะเป็น

ตะแกรงเรียบๆ ส่วนของ 8 จะเป็น นูนๆ แร้วมีสัญลักษณ์ มิตซู น่ะครับ แร้วอีกอย่าง

ชุดแต่ง นี้จะใส่ด้วยกันได้ไหมครับ พวกสเกริต หน้า ข้าง หลัง

15. Mr.Dolla

141
    1
    0

ใส่ได้หมดแร่ะครับผม ยังไงมันก้อเป็น CT9A เหมือนกันครับ ไม่มีปัญหาครับผม :cool:

16. Mr.Dolla

141
    1
    0

ใช่คนที่โทรมาวันนี้หรือเปล่าครับ อิอิ ยังไงลองเข้าไปดูงานที่อู่เลยก้อได้น่ะครับ คุยกันง่ายครับที่นี่ :cool:

17. House_E-car

House_E-car New Member Member

3
    0
    0
    ขายราคาประมาณ เท่าไหร่อะครับ รบกวนด้วยนะครับ :teeth:

18. ข้องมาก

ไม่ทราบว่า ถ้าเราเอา ซีเดีย ไปทำแร้ว เศษอ่ะไหล่ เหลือๆ

ของซีเดีย เราสามารถ นำไปขายได้ไหมครับ ถ้าขายได้ จะหัก

ค่าใช้จ่ายไปได้อีกเท่าไร และที่ผมได้ถาม ว่าทำ 7 แต่เอาโฉม 8 นี้

ได้ใช่ไหมครับ แล้วไม่ทราบว่า 7 กับ 8 นี้ ส่วนต่างคือ ตรงไหน

ต่างกันมากไหมครับ

19. Mr.Dolla

141
    1
    0
    อะไหล่เก่าของซีเดียก้อตีเป็นเงินหักลดไปได้เลยครับก้อได้ประมาณ 4-5 หมื่นมั้งครับ

ถ้าจะทำอีโวเจ๊ดแต่โฉมแปดนี่เอาส่วนต่างเท่าที่มองเห็นน่ะครับ ก้อพาร์ทภายนอกทั้งหมดน่ะครับไฟหน้าหลังด้วยน่ะ

แล้วก้อภายในก้อจะมี พวกคอนโซลกับเบาะครับที่จะไม่เหมือนกันครับ อ่อ ล้อด้วยน่ะครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้