สอบถามเรื่องหม้อน้ำและหัวฉีดหน่อยค๊าบบบ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย tum bangbuatong, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tum bangbuatong

tum bangbuatong New Member Member

23
    0
    0
    พี่ๆคาบ รบกวนหน่อย เนื่องจากหม้อน้ำเดิมรั่ว เเล้วความร้อนขึ้นมาก ปกติก็ขึ้นเยอะอยู่เเล้ว ขับทีเติมที
    เเละเติมทีก็สองลิตรเเหนะ กลัวว่ามันจาเดี้ยงซะก่อน เห็นพี่ๆคุยกันว่าหม้อน้ำ V TEC ใช้ดี
    เเล้วถ้าผมเปลี่ยนเป็นหม้อน้ำมิเนียมขนาดเท่าเดิมเเต่หนากว่าละคับจะได้รึปล่าว มีผลเยอะมั้ย
    เปรียบเทียบกับ V TEC แล้วดีกว่าหรือด้อยกว่าคับ เเละถ้ามันหนากว่าเนี่ย การที่เราจาตีเฮดsetเทอร์โบ
    จาติดหรือยากลำบากรึป่าว อีกเรื่องคือถ้าผมจะเพิ่มหัวฉีด มันใส่ของอะไรได้มั่งคับ ซีซีเท่าไหร่ที่จอฟ้าจะคุมได้ ขอบคุณคับ

2. tum bangbuatong

tum bangbuatong New Member Member

23
    0
    0
    up

up

up

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    b16 ครับ เอาแบบสองช่องนะครับเป็นอลูมิเนียม
    หรือว่าไป ที่บางมด ไปทำหม้อน้ำใหม่เป็นอลูมิเนียน ราคา ประมาณ4-5 พันบาทครับ
    สวยมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้