ปัญหาผมมาอีกแร้วครับ พี่ๆ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Faee, 4 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆทุกคนครับ งานผมเข้า(อีก)แล้วครับเหอะๆ

คือ เมื่อวานผมกำลังจะขับรถ เพื่อที่จะกลับบ้าน

ปันหาผมเกิดเลยครับ ตอนผมเข้าเกียร์ 1 แล้วปล่อยครัช (เครื่อง 2e เกียร์กะปุก)

รุ้สึกว่า ครัชมันสั่นๆ แล้วเครื่องมันก้อสั่นด้วยอะครับ

เครืองยนต์ก้อสั่นมาก แต่ไม่ดับครับ เข้าเกียร์ต่อไปเรื้อยๆ รุ้สึกว่า ตอนเหยียบครัชมันสั่นๆอะครับ

ส่วยมากมันจะเป็นกับเกียร์ 1 มากกว่าอะครับ ความร้อนก้อปกติดีครับ

มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ แล้วมี วิธีแก้ไขไหมอะ

ถ้าขับไปเรื้อยๆ เครื่องมันจะมีปันหาอีกป่ะครับ ขอบคุนครับ:)

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    รองดูยางแท่นเครื่องครับว่าขาดหรือเปล่าครับ
    หรือว่าชุดคลัช

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้